ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องทีวีหน่อยครับ led panasonic as700  (อ่าน 16031 ครั้ง)

ออฟไลน์ นังกชกรเล้าไก่

• LCD TV member
  • **
Re: สอบถามเรื่องทีวีหน่อยครับ led panasonic as700
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 03:23:33 pm »
Samsung มันแสงรั่วแบบนี้ล่ะ อย่าซีเรียส (เคยใช้ SSมาก่อน)  อย่าไปเพ่งมันมาก ดูทีวีให้สนุก

ออฟไลน์ songoku2009

• Flat TV member
  • *
Re: สอบถามเรื่องทีวีหน่อยครับ led panasonic as700
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 03:57:28 pm »
ผมว่าโอเคแล้วล่ะครับ ไม่มีใครมานั่งปิดไฟแล้วดูด้านข้างหรอก ดูตรงๆแล้วแทบจะไม่เห็นเลย เปลี่ยนไปอาจจะได้แย่กว่าเดิมก็ได้  [เขย่า]
ได้มาราคาเท่าไหร่เอ่ย ? [หื่น]
ยินดีด้วยกับทีวีใหม่ ขอให้ดูทีวีอย่างมีความสุขครับ [ปลื่ม]
ปล.ชั้นวางแจ่มมาก! [yes]

ขอบคุณมากครับคุณ sirota จาก AS700t สุดท้ายก็มาจบที่ h6400 ตามที่คุณแนะนำมา
ผมลองต่อกับ PS4 เล่น FIFA15 ผมว่ามันก็โอดีครับเรื่อง Hz สมูทดีครับ การแทรกภาพใช้ได้เลย แต่ต้องไปปรับโมชั่นพลัสอีกที เช่นลดภาพเบลอ ทำให้ภาพชัดเจน อะไรประมาณนั้นครับ แต่ถ้าเปิดโหมดเกมอันนี้ไม่เวิคร์ครับ

[ปลื่ม]

ออฟไลน์ songoku2009

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 03:58:30 pm »
Samsung มันแสงรั่วแบบนี้ล่ะ อย่าซีเรียส (เคยใช้ SSมาก่อน)  อย่าไปเพ่งมันมาก ดูทีวีให้สนุก

ขอบคุณคุณ RUF อีกทีครับ ที่ให้คำแนะนำ
 [ปลื่ม]

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 04:09:41 pm »
ผมว่าโอเคแล้วล่ะครับ ไม่มีใครมานั่งปิดไฟแล้วดูด้านข้างหรอก ดูตรงๆแล้วแทบจะไม่เห็นเลย เปลี่ยนไปอาจจะได้แย่กว่าเดิมก็ได้  [เขย่า]
ได้มาราคาเท่าไหร่เอ่ย ? [หื่น]
ยินดีด้วยกับทีวีใหม่ ขอให้ดูทีวีอย่างมีความสุขครับ [ปลื่ม]
ปล.ชั้นวางแจ่มมาก! [yes]

ขอบคุณมากครับคุณ sirota จาก AS700t สุดท้ายก็มาจบที่ h6400 ตามที่คุณแนะนำมา
ผมลองต่อกับ PS4 เล่น FIFA15 ผมว่ามันก็โอดีครับเรื่อง Hz สมูทดีครับ การแทรกภาพใช้ได้เลย แต่ต้องไปปรับโมชั่นพลัสอีกที เช่นลดภาพเบลอ ทำให้ภาพชัดเจน อะไรประมาณนั้นครับ แต่ถ้าเปิดโหมดเกมอันนี้ไม่เวิคร์ครับ

[ปลื่ม]
ถ้าเล่นเกมส์ปกติจะต้องปิดระบบแทรกเฟรมภาพหรือ motion plus อยู่แล้วครับ (โหมดเกมส์หลายๆแบรนด์จะปิดระบบนี้) เพื่อทำให้ input lag ต่ำที่สุด ถ้าเปิดอาจเกิดโกสท์หรือมีสะดุดบางจังหวะได้
 จริงๆถ้าปิดพวกระบบขั้นสูง พวก active contrast หรือฟังก์ชั่นที่ช่วยเร่งความสว่าง คอนทราสต์ ระดับสีดำ-สีขาว( Gamma) ซึ่งไม่จำเป็นต้องปรับก็ได้ก็ปิดมันซะ!  ก็จะช่วยเรื่อง input lag ให้ต่ำได้อีก หรือถ้าทีวีมีโหมด pc ยิ่งดี ค่า input lag จะต่ำกว่าโหมดเกมส์อีก แต่ว่าภาพจะออกมาไม่สวย!
ส่วนดูหนังแนะนำปรับค่า motion plus แค่ clear ก็พอครับ จะทำให้ดูไม่หลอกตามาก (อันนี้แล้วแต่ชอบนะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2015, 04:46:35 pm โดย sirota »