ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอคำแนะนำเลือก LED TV ขนาด 48-50 นิ้ว ในงบไม่เกิน 25,000 บาทครับ  (อ่าน 1054 ครั้ง)

ออฟไลน์ markc775

• *
กำลังตัดสินใจเลือกซื้อทีวีเพื่อใช้ในคอนโดครับ โดยความต้องการ คือ อยากได้ภาพสวย สีธรรมชาติ โดยเอามาใช้ดูทีวี และดูหนังเป็นหลักครับ ถ้าสามารถเชื่อมต่อกับโทรศัพท์หรืออินเตอร์เน็ตได้ก็จะดีครับ ส่วน 3D คงไม่จำเป็น เน้นภาพสวย และทน เพราะคงใช้งานระยะยาว ไม่เปลี่ยนบ่อย มีคนแนะนำรุ่นดังนี้ครับ

1.  Samsung 48J6300 Curved TV : เห็นเป็นจอโค้งก็สวยดีครับ Samsung จะเสียง่ายแล้วซ่อมยากไหมครับ
2.  Sony W800C : ก็สวยดีครับ ชื่อชั้น Sony น่าจะไว้ใจได้
3. LG 49UF680T : อันนี้เห็นเป็น 4K ก็ดูจอสวยดี และมีรีโมทเหมือนเม้าส์ด้วย

ถ้ามีรุ่นอื่นเหมาะสม รบกวนแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 02, 2016, 11:39:09 pm โดย markc775 »

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
กำลังตัดสินใจเลือกซื้อทีวีเพื่อใช้ในคอนโดครับ โดยความต้องการ คือ อยากได้ภาพสวย สีธรรมชาติ โดยเอามาใช้ดูทีวี และดูหนังเป็นหลักครับ ถ้าสามารถเชื่อมต่อกับโทรศัพท์หรืออินเตอร์เน็ตได้ก็จะดีครับ ส่วน 3D คงไม่จำเป็น เน้นภาพสวย และทน เพราะคงใช้งานระยะยาว ไม่เปลี่ยนบ่อย มีคนแนะนำรุ่นดังนี้ครับ

1.  Samsung 48J6300 Curved TV : เห็นเป็นจอโค้งก็สวยดีครับ Samsung จะเสียง่ายแล้วซ่อมยากไหมครับ
2.  Sony W800C : ก็สวยดีครับ ชื่อชั้น Sony น่าจะไว้ใจได้
3. LG 49UF680T : อันนี้เห็นเป็น Full HD ก็ดูจอสวยดี และมีรีโมทเหมือนเม้าส์ด้วย

ถ้ามีรุ่นอื่นเหมาะสม รบกวนแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ
2. ครับ

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
50w800c ครับ หาร้านดีๆราคา50นิ้วจะอยู่ในงบพอดี