ผู้เขียน หัวข้อ: ขายแล้วครับ  (อ่าน 2498 ครั้ง)

ออฟไลน์ LLkeng

• OLED TV member
ขายแล้วครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2016, 08:44:21 pm »
ขายแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2016, 07:25:51 pm โดย LLkeng »

ออฟไลน์ khwan2510

• Full LED TV member
Re: ##### HDD WD RED 3TB มือสองมีประกัน #####
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2016, 09:32:23 pm »
ใครซื้อก็ระวังนะครับ นายเก่งเคยบอกเองว่าของมือสองไม่ดี ซื้อของมือหนึ่งสบายใจกว่า อย่าไปจ้างโหลดหนังล่ะ มีแต่หนัง MKV ไม่กี่เรื่อง ทำผิดกฏจนถูกย้ายยังไม่สำนึก พยายามหาทางลิงค์ไปกระทู้เดิม ใครจะใช้บริการก็คิดให้ดี ประวัติก็มีแต่ดันกระทู้ตัวเองทั้งนั้น ใครอยากโหลดหนัง ไปที่ dvdtook.com ครับหนังมีให้เลือกมากมายราคาไม่แพง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2016, 09:36:26 pm โดย khwan2510 »

ออฟไลน์ sithipong

• Edge LED TV member
Re: ##### HDD WD RED 3TB มือสองมีประกัน #####
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2016, 10:07:55 pm »
อุ๊บซ์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2016, 06:39:30 am โดย sithipong »

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2016, 11:25:46 pm »
ใครซื้อก็ระวังนะครับ นายเก่งเคยบอกเองว่าของมือสองไม่ดี ซื้อของมือหนึ่งสบายใจกว่า อย่าไปจ้างโหลดหนังล่ะ มีแต่หนัง MKV ไม่กี่เรื่อง ทำผิดกฏจนถูกย้ายยังไม่สำนึก พยายามหาทางลิงค์ไปกระทู้เดิม ใครจะใช้บริการก็คิดให้ดี ประวัติก็มีแต่ดันกระทู้ตัวเองทั้งนั้น ใครอยากโหลดหนัง ไปที่ dvdtook.com ครับหนังมีให้เลือกมากมายราคาไม่แพง

พูดก็พูดเหอะครับ ผมมันคนไม่มีพวกพ้อง ถึงไม่ใครดันให้ แต่ก็ไม่มีใครมาด่าผมนอกจากคุณ คิดจะทำการค้าควรเล่นกันแบบแฟร์ๆครับ ลูกผู้ชาย

ไม่ใช่มาโจมตีคนอื่นโดยกล่าวหาลอยๆ แล้วสุดท้ายก็พ่วงขายของตัวเอง ถ้าสิ่งที่คุณทำอยู่นี้คิดว่ามันดูดี เหมาะสม และถูกต้อง ก็เอาที่สบายใจครับ

บางทีการกระทำอันขาดวุฒิภาวะแบบนี้ มันส่อถึงคุณภาพชีวิต สังคมและสิ่งแวดล้อมรอบตัวคุณได้ดี ในชีวิตจริงคงมีปมด้อยและถูกแต่คนอื่นกระทำมาตลอด 

ต่อจากนี้ก็สุดแล้วแต่สมาชิกท่านอื่นๆจะพิจารณากันเอานะครับ

ผมขอโทษสมาชิกท่านอื่นๆด้วยล่ะกันครับที่ทำให้เสียบรรยากาศ ในการรับชมกระทู้

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2016, 05:10:35 am »

พูดก็พูดเหอะครับ ผมมันคนไม่มีพวกพ้อง ถึงไม่ใครดันให้ แต่ก็ไม่มีใครมาด่าผมนอกจากคุณ คิดจะทำการค้าควรเล่นกันแบบแฟร์ๆครับ ลูกผู้ชาย

ไม่ใช่มาโจมตีคนอื่นโดยกล่าวหาลอยๆ แล้วสุดท้ายก็พ่วงขายของตัวเอง ถ้าสิ่งที่คุณทำอยู่นี้คิดว่ามันดูดี เหมาะสม และถูกต้อง ก็เอาที่สบายใจครับ

บางทีการกระทำอันขาดวุฒิภาวะแบบนี้ มันส่อถึงคุณภาพชีวิต สังคมและสิ่งแวดล้อมรอบตัวคุณได้ดี ในชีวิตจริงคงมีปมด้อยและถูกแต่คนอื่นกระทำมาตลอด 

ต่อจากนี้ก็สุดแล้วแต่สมาชิกท่านอื่นๆจะพิจารณากันเอานะครับ

ผมขอโทษสมาชิกท่านอื่นๆด้วยล่ะกันครับที่ทำให้เสียบรรยากาศ ในการรับชมกระทู้

เหอะๆ ไหนกระทู้ไหนที่รับจ้างโหลดหนัง ไปหามาอย่ามาทำเป็นนางเอก โกหกคนอื่นตลอด ถ้าทำถูกจะโดนตามเปิดโปงแบบนี้ไหม ขายของหรือรับจ้างโหลดหนังมันต้องจริงใจ โดนลงโทษแล้วยังไม่สำนึกทำเป็นขี้คุย ขายของมานานลูกค้ามากมาย จะแจ้งความข้อหาหมิ่นประมาท โกหกทั้งนั้น ไม่จำเป็นต้องมีพวกหรอก คนเราถ้าสันดานมันดี คนอื่นเห็นถูกต้อง ก็จะมีคนมาสนับสนุน ต่างจากพวกเหลือบไม่เคยสำนึกอาศัยขายของหลอกลวง พยายามใช้วิธีการต่างๆแม้ไม่ถูกต้องขายของตัวเอง ทั้งๆที่ของตัวเองมันไม่ได้เลิศเลออย่างที่คุยไว้ ตุ๊ดหรือเปล่าเนี่ยทำมาเป็นฟ้องเขาไปทั่ว นี่ก็ไม่มีพวกพ้องแต่เห็นตั้งกระทู้หลอกลวงคนอื่น ก็ออกมาแฉคนเดียว ไหนล่ะลูกค้าเยอะ โดนไปแค่นี้ไม่สะเทือนหรอก ถ้ายังมาทำหัวหมอ ทำลิงค์ไปหน้ารับโหลดหนังก็จะโดนแบบนี้ไปตลอด อย่ามาคุยว่าประวัติหรือเครดิตดี ด้วยการปั๊มกระทู้ตัวเอง คำพูดแบบนี้มันหลอกคนอื่นเขา

ออฟไลน์ iampopeyes

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2016, 09:04:37 am »

เหอะๆ ไหนกระทู้ไหนที่รับจ้างโหลดหนัง ไปหามาอย่ามาทำเป็นนางเอก โกหกคนอื่นตลอด ถ้าทำถูกจะโดนตามเปิดโปงแบบนี้ไหม ขายของหรือรับจ้างโหลดหนังมันต้องจริงใจ โดนลงโทษแล้วยังไม่สำนึกทำเป็นขี้คุย ขายของมานานลูกค้ามากมาย จะแจ้งความข้อหาหมิ่นประมาท โกหกทั้งนั้น ไม่จำเป็นต้องมีพวกหรอก คนเราถ้าสันดานมันดี คนอื่นเห็นถูกต้อง ก็จะมีคนมาสนับสนุน ต่างจากพวกเหลือบไม่เคยสำนึกอาศัยขายของหลอกลวง พยายามใช้วิธีการต่างๆแม้ไม่ถูกต้องขายของตัวเอง ทั้งๆที่ของตัวเองมันไม่ได้เลิศเลออย่างที่คุยไว้ ตุ๊ดหรือเปล่าเนี่ยทำมาเป็นฟ้องเขาไปทั่ว นี่ก็ไม่มีพวกพ้องแต่เห็นตั้งกระทู้หลอกลวงคนอื่น ก็ออกมาแฉคนเดียว ไหนล่ะลูกค้าเยอะ โดนไปแค่นี้ไม่สะเทือนหรอก ถ้ายังมาทำหัวหมอ ทำลิงค์ไปหน้ารับโหลดหนังก็จะโดนแบบนี้ไปตลอด อย่ามาคุยว่าประวัติหรือเครดิตดี ด้วยการปั๊มกระทู้ตัวเอง คำพูดแบบนี้มันหลอกคนอื่นเขา

ผมเคยจะซื้อ HDD 3.5 2T ไม่มีประกัน นัดรับวันรุ่งขึ้นตอนเย็น

ตอนเช้าตรู่วันรุ่งขึ้นมันโทรกลับมา..ผมขับรถไม่สะดวกรับ

สายหน่อยโทรกลับไปมันบอกผมว่าไม่เอาก็บอกมีคนอื่นจะเอา

ผมบอกว่าผมนับคุณไว้ตอนเย็นแล้วนี่ยังไม่ถึงเวลาเลย

เวลานั้นฉุนมาก เลยตอบๆ มันไปว่ามีคนจะเอาก็ให้มันไปๆเหอะ

(ในใจคิวว่าแม่_ถูกว่าของใหม่แค่ 200ประกันก็ไม่มี ยัดหนังมาให้..หนังห่านอะไรมาก็ไม่รู้เลือกก็ไม่ได้
ที่ตรูก็มีเยอะ..ไม่ใช่ไม่เคยโหลดเองเอามาก็ซ้ำๆทั้งนั้น)

ว่างไปซื้อเดินห้างเย็นๆสบายๆ ร้าน Jib , Banana ราคาพันทิพ ห้างไหนก็มี

ผมเลยซื้อของใหม่ แพงกว่าซัก 10-15% ได้ประกัน3ปีสบายใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2016, 09:15:13 am โดย iampopeyes »

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2016, 10:44:06 am »

ผมเคยจะซื้อ HDD 3.5 2T ไม่มีประกัน นัดรับวันรุ่งขึ้นตอนเย็น

ตอนเช้าตรู่วันรุ่งขึ้นมันโทรกลับมา..ผมขับรถไม่สะดวกรับ

สายหน่อยโทรกลับไปมันบอกผมว่าไม่เอาก็บอกมีคนอื่นจะเอา

ผมบอกว่าผมนับคุณไว้ตอนเย็นแล้วนี่ยังไม่ถึงเวลาเลย

เวลานั้นฉุนมาก เลยตอบๆ มันไปว่ามีคนจะเอาก็ให้มันไปๆเหอะ

(ในใจคิวว่าแม่_ถูกว่าของใหม่แค่ 200ประกันก็ไม่มี ยัดหนังมาให้..หนังห่านอะไรมาก็ไม่รู้เลือกก็ไม่ได้
ที่ตรูก็มีเยอะ..ไม่ใช่ไม่เคยโหลดเองเอามาก็ซ้ำๆทั้งนั้น)

ว่างไปซื้อเดินห้างเย็นๆสบายๆ ร้าน Jib , Banana ราคาพันทิพ ห้างไหนก็มี

ผมเลยซื้อของใหม่ แพงกว่าซัก 10-15% ได้ประกัน3ปีสบายใจ

ขอบคุณครับ ถึงแม้เราไม่รู้จักกัน แต่คุณก็ช่วยเสริมข้อมูลของนายเก่งออกมา ผมได้ข้อมูลจากเพื่อนๆในนี้สัก 2-3 ท่าน ข้อมูลเพิ่มเติมจากคุณ iampopeyes จะทำให้เพื่อนสมาชิกที่จะใช้บริการจากนายเก่งต้องคิดหนักขึ้น แทนที่เขาจะสำนึกกลับออกเรียกร้องความสนใจ หาว่าโดนแกล้ง ในขณะที่กระทู้ของพ่อค้าอีกท่านนึงโดนย้าย พ่อค้าท่านนั้นมีจิตสำนึกดีกว่าปิดกระทู้ตัวเอง ไปเปิดรับโหลดหนังที่เวปผิดกฏหมายโดยเฉพาะ สามัญสำนึกนายเก่ง = 0 อยากให้คนอื่นแฟร์กับตัวเอง แต่ตัวเองพยายามใช้เล่ห์ของตัวเอาเปรียบคนอื่น ไม่เคยโทษตัวเองเลย ท่านสมาชิกคงอ่านน่าจะคิดได้ นายเก่งคิดว่าผมเป็นพ่อค้ามา discredit เขา ตลกสิ้นดี เงินเดือนผมพอที่จะเลี้ยงชีพและครอบครัวผม Hard Disc ผมมี 18 ลูกไม่เคยรับจ้างโหลดให้ใคร ผมเล่น Projector มี AVR ตัวละแสน ไม่มีความคิดสั้นๆแบบนายเก่งหรอก

ออฟไลน์ tont_kub

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2016, 12:00:05 pm »

ตามนั้นครับ คิดว่าเล่าสู่กันฟังละกันครับ

ประมาณซัก 9/2014 ผมพึ่งเริ่มเล่นเครื่องเสียงใหม่ๆ

ก็อ่านๆ เจอว่า cengrand เล่นหนังสวยเทพ แล้วก็เลยซื้อมา

ที่นี้ก็มาหา hdd มีหนัง ก็มาเจอเจ้านี้ ผมก็ได้เล่าอยู่ว่าเอามาใช้กับอะไร

อารมณ์คนอยากเล่น cgซื้อเมื่อวาน hddขับรถรีบไปรับถึงบ้านคนขายตั้งแต่ 7.00

คิดดูอารมณ์ผมตอนเอามาเล่น ซับไม่ขึ้น... ไฟล์เป็นไรวะเนี่ย... โทรหาบอกปกติ cg เล่น mkv ไม่ค่อยได้

แล้วผมบอกว่าผมเล่น cg แล้วเสือ.กให้ mkv มาทำไม... อารมณ์ตอนนั้นก็ประมาณโดนหลอกขายของละ...

รู้ทั้งรู้ว่าเอามาผมก็เล่นไม่ได้ แต่ก็สักแต่ว่าจะเอาเงิน.. พูดกลับมาแค่ว่าผมใช้กับ popcon ใช้ได้ปกตินะ มั่นใจว่าสวยไม่แพ้ฟลูริป...

สรุปคือผมเจอคนขายห่วยๆ ไร้จรรญาบรรณ... ผมก็อ่าวแล้วไม่บอก ขอเปลี่ยนฟลูริปได้ไหม... ฟลูริปไม่มี ซื้อแล้วไม่รับคืน คืนคิดราคา hdd มือ2 หักค่าลงหนัง500

ถ้าเป็นผม จะบอกก่อนเลย คุณใช้ cg อาจจะมีปัญหานะ อะไรก็ว่าไป คนขายรู้ทั้งรู้ แต่อยากขายเกินไปรึป่าว...

สมัยผมขายจอdell ดีไม่ดี เหมาะไม่เหมาะ ผมบอกลูกค้าตรงๆหมด

ถ้าเราจริงใจไม่ต้องกลัวเค้าไม่ซื้อ ไม่ต้องมาอาศัยสำบัดสำนวนชวนเชื่อให้คนมาซื้อก็น่าจะอยู่สบายๆกว่านะ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2016, 12:43:06 pm »

ตามนั้นครับ คิดว่าเล่าสู่กันฟังละกันครับ

ประมาณซัก 9/2014 ผมพึ่งเริ่มเล่นเครื่องเสียงใหม่ๆ

ก็อ่านๆ เจอว่า cengrand เล่นหนังสวยเทพ แล้วก็เลยซื้อมา

ที่นี้ก็มาหา hdd มีหนัง ก็มาเจอเจ้านี้ ผมก็ได้เล่าอยู่ว่าเอามาใช้กับอะไร

อารมณ์คนอยากเล่น cgซื้อเมื่อวาน hddขับรถรีบไปรับถึงบ้านคนขายตั้งแต่ 7.00

คิดดูอารมณ์ผมตอนเอามาเล่น ซับไม่ขึ้น... ไฟล์เป็นไรวะเนี่ย... โทรหาบอกปกติ cg เล่น mkv ไม่ค่อยได้

แล้วผมบอกว่าผมเล่น cg แล้วเสือ.กให้ mkv มาทำไม... อารมณ์ตอนนั้นก็ประมาณโดนหลอกขายของละ...

รู้ทั้งรู้ว่าเอามาผมก็เล่นไม่ได้ แต่ก็สักแต่ว่าจะเอาเงิน.. พูดกลับมาแค่ว่าผมใช้กับ popcon ใช้ได้ปกตินะ มั่นใจว่าสวยไม่แพ้ฟลูริป...

สรุปคือผมเจอคนขายห่วยๆ ไร้จรรญาบรรณ... ผมก็อ่าวแล้วไม่บอก ขอเปลี่ยนฟลูริปได้ไหม... ฟลูริปไม่มี ซื้อแล้วไม่รับคืน คืนคิดราคา hdd มือ2 หักค่าลงหนัง500

ถ้าเป็นผม จะบอกก่อนเลย คุณใช้ cg อาจจะมีปัญหานะ อะไรก็ว่าไป คนขายรู้ทั้งรู้ แต่อยากขายเกินไปรึป่าว...

สมัยผมขายจอdell ดีไม่ดี เหมาะไม่เหมาะ ผมบอกลูกค้าตรงๆหมด

ถ้าเราจริงใจไม่ต้องกลัวเค้าไม่ซื้อ ไม่ต้องมาอาศัยสำบัดสำนวนชวนเชื่อให้คนมาซื้อก็น่าจะอยู่สบายๆกว่านะ

ไม่อยากบอกเลยว่า 1 ในข้อมูลผมคือน้องต้นนี่แหละ ดีครับที่มาเผยตัวเอง ท่านสมาชิกจะได้เห็นพฤติกรรมของนายเก่งที่อ้างว่าถูกรังแก โจทย์เริ่มออกมาเรื่อยๆ ผมบอกแล้วว่าให้เคารพกฏก็ไม่ฟัง พูดไปแต่ขาดหลักฐาน ขอบคุณน้องต้นมากครับ นายเก่งไปแจ้งตำรวจก็ได้นะว่าถูกปรักปรำใส่ร้าย จากพระเอกระวังจะกลายเป็นผู้ร้าย เตือนดีๆก็ไม่เชื่อ ผมขออนุญาตจาก Admin แล้วในการแจ้งสมาชิกที่โพสต์ผิดกระทู้ การตักเตือนถือเป็นประโยชน์เพราะผมคิดว่าถ้าคนขายของรู้จักรับผิดชอบต้องอ่านกฏของบอร์ดก่อนว่าเขาห้ามอะไรบ้าง พวกที่ทำผิดกฏมักมีอะไรซ่อนอยู่ เพื่อนสมาชิกจะได้เดือดร้อนน้อยลง

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2016, 11:07:38 pm »
ดันหน่อยกระทู้จะได้ตีคู่กัน

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2016, 10:44:13 am »
ทำไมคุณไม่พูดเรื่องเวลานัดกันบ้างครับ เวลาที่ติดต่อไม่ได้ ครับพูดมาดูดีมากเลยครับแต่ละท่านสรุปผมได้โกงเงินคุณไม๊ แล้วผมสร้างความเดือดร้อนอะไรให้คุณ

ผมผิดด้วยเหรอที่ผมต้องการจะคอนเฟริมเวลา ผมทำงานนะครับแล้วที่ที่คุณนัด ผมก็ต้องออกไปหาซึ่งคนละที่กับที่ผมทำงาน อย่าทำตัวเป็นเด็กที่ไม่ได้ของแล้วพาลครับ แค่เรื่องแค่นี้ เขียนอย่างกับผมให้คุณโอนเงินมาก่อนแล้วเอาไปขายคนอื่น คุณใจตุ๊ดมากครับ

สำหรับคุณต้นทำไมพูดไม่หมดล่ะครับ ตอนมาซื้อได้บอกผมก่อนรึเปล่าใช้กับเครื่องอะไร  แมนๆครับ เรื่องที่ผมโอนเงินไปให้ทำไมไม่พูดให้หมดว่าผมแฟร์ขนาดไหน

ครับผมคงไม่มีอะไรจะพูดชี้แจงอีกแล้ว  คือถ้าผมหลอกลวงเอาเงินหรือทำให้พวกคุณเสียทรัพย์  คุณจะด่าผมยังไงก็ได้ แต่คุณมาพูดแบบนี้ผมว่าผมคงขอลาจากสังคมแห่งนี้แล้วล่ะครับ ไม่เคยมีใครพูดในมุมที่ตัวเองดูแย่หรอกครับ มีแต่คนดีๆทั้งนั้น  จริงเรื่องพวกนี้ผมคิดว่ามันจบไปแล้วด้วย เพราะเคลียกันแล้ว ที่ไหนได้นิสัยยิ่งกว่าผู้หญิงอีกนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2016, 10:59:07 am โดย LLkeng »

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2016, 10:54:23 am »
ทำไมคุณไม่พูดเรื่องเวลานัดกันบ้างครับ เวลาที่ติดต่อไม่ได้ ครับพูดมาดูดีมากเลยครับแต่ละท่านสรุปผมได้โกงเงินคุณไม๊ แล้วผมสร้างความเดือดร้อนอะไรให้คุณ

ผมผิดด้วยเหรอที่ผมต้องการจะคอนเฟริมเวลา ผมทำงานนะครับแล้วที่ที่คุณนัด ผมก็ต้องออกไปหาซึ่งคนละที่กับที่ผมทำงาน

สำหรับคุณต้นทำไมพูดไม่หมดล่ะครับ ตอนมาซื้อได้บอกผมก่อนรึเปล่าใช้กับเครื่องอะไร  แมนๆครับ เรื่องที่ผมโอนเงินไปให้ทำไมไม่พูดให้หมดว่าผมแฟร์ขนาดไหน

ครับผมคงไม่มีอะไรจะพูดชี้แจงอีกแล้ว  คือถ้าผมหลอกลวงเอาเงินหรือทำให้พวกคุณเสียทรัพย์  คุณจะด่าผมยังไงก็ได้ แต่คุณมาพูดแบบนี้ผมว่าผมคงขอลาจากสังคมแห่งนี้แล้วล่ะครับ ไม่เคยมีใครพูดในมุมที่ตัวเองดูแย่หรอกครับ มีแต่คนดีๆทั้งนั้น  จริงเรื่องพวกนี้ผมคิดว่ามันจบไปแล้วด้วย เพราะเคลียกันแล้ว ที่ไหนได้นิสัยยิ่งกว่าผู้หญิงอีกนะครับ

ไปว่าคนอื่นนิสัยผู้หญิงแต่ไม่ได้ดูตัวเองเลย น้องต้นที่ผมเจอแค่ครั้งเดียวเป็นหนุ่มน้อยหน้าตี๋ ผิวพรรณ บุคคลิกดี มีสัมมาคารวะ ทำงานบริษัทการเงิน ไม่เห็นมีตรงไหนเหมือนผู้หญิงเลย มีแต่คนที่มาด่า น่าจะเป็นตุ๊ดหรือชายใจหญิงมากกว่า ไม่มีใครออกมาชม มันก็ใช้นิสัยผู้หญิงเข้ามาอ้อนขอความเห็นใจ

น้องต้นเขาเล่น Cen Grand มันมีปัญหากับ MKV แต่ก็โหลดขายให้เขาทั้งๆที่น้องเขาบอกแล้ว นางเอกจังนายเก่ง

ออฟไลน์ tont_kub

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2016, 11:29:03 am »
ผมจำได้ว่าผมได้บอกอยู่นะคับ ว่าผมเอาไปใช้กับ cg ประเด็นผมคือเรื่องนี้ล้วนๆครับ

ที่หน้าบ้านคุณยังได้บอกว่าคุณใช้ป้อบคอน ไฟล์คุณภาพสวยไม่แพ้ฟลูริปแน่ๆ

------------------------------------

ส่วนเรื่องคืนเงินบางส่วน คืนจริงตามที่คนขายพูดครับ อันนี้ผมลืมครับ ผมผิดเอง

จำยอดไม่ได้ว่าโอนคืนมาเท่าไหร่ 200-300 มั้งครับ เงินจะ 300 500 ผมเฉยๆ แต่มันเสียอารมณ์ เสียเวลาครับ... แค่นั้นแหละครับ

(แต่ก็คือคืนหลังจากที่ผมตัดสินใจไม่คืนสินค้าเพราะถ้าคืนหักเงินเยอะเกิน+เสียเวลา เลยจำใจรับยังไงได้คืนบ้างก็ดีกว่าเสียไปฟรีๆครับ)