ผู้เขียน หัวข้อ: ## ขอรบกวนเวลาของพี่ๆเพื่อนๆสมาชิกสักนิด แวะเข้ามาหน่อย อยากได้ความคิดเห็น ##  (อ่าน 940 ครั้ง)

ออฟไลน์ LLkeng

• OLED TV member
สวัสดีพี่ๆเพื่อนๆสมาชิกเว็บ LCD Thailand ทุกท่านที่แวะเข้ามาอ่าน ที่ผมมาตั้งกระทู้นี้ไม่ได้มีเจตนาจะมาหาพวกแต่อย่างใด เพียงแต่ผมต้องการอยากจะทราบความรู้สึก

ของเพื่อนๆสมาชิก และอยากจะให้สังคมได้ทำการตัดสิน เพราะผมเชื่อในการอยู่ร่วมกันในสังคม เชื่อในการแสดงความคิดเห็นของคนหมู่มาก

และผมก็เคารพทุกคำตอบที่ได้รับ หากคำตอบของคนส่วนใหญ่คิดว่าการที่ผมตั้งกระทู้ขายของมือสองนั้นเป็นสิ่งที่ไม่ถูกต้อง ต่อจากนี้ไปผมก็จะไม่โพสขายของในห้องมือสองอีก

มาเข้าเรื่องกันดีกว่า ผมเชื่อว่าทุกคนที่เข้ามาในบอร์ดซื้อขายของมือสอง คงต้องได้เข้าไปดูในกระทู้ของผมอย่างแน่นอน และทุกคนคงจะได้เห็นว่ามีสมาชิกท่านนึงที่ใช้ล็อคอิน Khwan2510

ได้เข้ามาก่อกวนทุกครั้ง ในกระทู้ที่ผมตั้ง โดยไม่ทราบว่าเข้าต้องการอะไรจากสังคม บอกตรงนี้เลยโดยส่วนตัวผมไม่เคยรู้จักหรือได้คุย หรือค้าขายกับเค้ามาก่อน ผมก็ไม่ทราบว่าแท้จริงแล้วเจตนาของเค้าคืออะไร

อยากให้สมาชิกทุกท่าน ได้พิจารณาตรงนี้ว่าที่เค้าได้กล่าวหาผมนั้นเอาอะไรมาอ้างอิงประกอบการกล่าวหา ในเมื่อเราไม่เคยจะคุยหรือค้าขายกันเลย ซึ่งผมก็ไม่เคยมีปัญหาเรื่องสินค้าที่นำมาขาย และไม่เคยมีประวัตินำของไม่ดีมาขาย

จึงเป็นเหตุที่ผมมาตั้งกระทู้นี้ เพื่อที่จะได้พิจารณาตัวเอง และให้สังคมนี้ได้แสดงความถูกต้อง เผื่อว่าการกระทำบางอย่างที่เราทำลงไป คิดว่ามันดีงาม เหมาะสม แต่แท้ที่จริงแล้วสังคมไม่ได้เห็นดีเห็นงามด้วย แถมยังก่อความน่าเบื่อหน่ายแก่ส่วนรวม

และอีกเหตุผล ก็เพื่อรักษาบรรยากาศในเว็บบอร์ดนี้ จึงอยากให้เพื่อนๆ พี่ๆสมาชิกได้ช่วยผมแสดงความคิดเห็นกันหน่อยครับ เพื่อสังคมที่น่าอยู่ ผมไม่คาดหวังว่าจะมีคนเข้ามาตอบหรอกครับ ผมเข้าใจ

ยังไงก็ขอขอบคุณจริงๆจากใจ ที่แวะมาอ่านนะครับ

ขอให้ตอบดังต่อไปนี้นะครับ อยากให้สังคมได้ตัดสิน รบกวนช่วยกันตอบหน่อบนะครับ

1. เฉยๆ เรื่องของ[^_^] อยากทำไรก็ทำไป

2.การตั้งกระทู้ขายของมือสองของผมเป็นสิ่งที่ไม่ควรกระทำ และควรหยุดการกระทำได้แล้ว

3.การกระทำของคุณล็อคอิน Khwan2510 เป็นสิ่งที่ไม่ควรกระทำ  และควรหยุดการกระทำนี้ได้แล้ว

ผมขอความกรุณา คุณ Khwan2510 งดโพสโต้ตอบในกระทู้นี้ด้วยนะครับ ผมฟังคุณมาเยอะพอแล้ว ผมอยากฟังความคิดเห็นของสมาชิกท่านอื่นๆ คงไม่ขอมากไปนะครับ ถ้าผมคิดถูกว่า 2510 นั้นเป็นปีเกิดของคุณ อายุขนาดนี้คุณคงมีวุฒิภาวะ และความยับยั้งชั่งใจได้นะครับ ขอบพระคุณล่วงหน้า

ออฟไลน์ p4591

• Edge LED TV member
ด้วยความเคารพ ถ้าท่านประกาศขาย Harddisk มือสองเฉยๆๆ ไม่พูดถึงไฟล์ภาพยนตร์ หรือ Link ไปกระทู้ที่เกียวกับการขายไฟล์ภาพยนตร์ คงไม่มีใครมายุ่งกับท่านนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2016, 07:16:01 am โดย p4591 »

ออฟไลน์ khwan2510

• Full LED TV member
ดราม่าอีกแล้ว น่าสมเพชจริงๆ กระทู้ก่อนหน้าโดนแฉ ยังมาแก้ตัวอีก อายุมันไม่สำคัญหรอกนายเก่ง ถ้าฟังกันตั้งแต่แรกจะมีไหม คนเรามีสมองต้องคิดเป็น นายเก่งขายของแบบนี้เลิกขายไปเถอะ ไม่มีความจริงใจ จะมาอ้างว่าต่อไปนี้จะไม่ทำ แล้วเมื่อก่อนกี่โพสต์ล่ะ สังคมบางส่วนน่ะเขาตัดสินนายเก่งไปแล้ว รวมทั้ง Admin ของที่นี่ นายเก่งก็พยายามตั้งกระทู้เรียกร้องความเห็นใจ ทีตัวเองเอาของมาขายคนอื่นแล้วมีปัญหาล่ะ หรือการโพสต์ขายสินค้าไม่ตรงกับความจริงล่ะ ยิ่งดิ้นมันก็ยิ่งเข้าตัว ถามมาได้เอาอะไรมาอ้างอิง มากล่าวหา แกล้งโง่แล้ว กระทู้เก่าๆมันก็ได้บอกในตัวมันเอง พ่อค้าเฮงซวยแบบนี้ คนอื่นเขาคงไม่อยากมายุ่งเพราะไม่ใช่ธุระ แต่คนที่เข้ามายุ่งคือคนที่เขาเห็นพฤติกรรมนายเก่งมาตลอด ขาย Hard Disc อย่างเดียวไม่มีปัญหาแต่แอบรับโหลดหนัง แถมยังเลือกไม่ได้แล้วคุยว่าตัวเองเป็นกูรู ดูหนัง เก็บหนังดีๆ อันนี้โกหกไหม เอา Hard Disc มือหนึ่งมาขายก็ไปสื่อว่า Hard Disc มือสองไม่ดี แต่ตัวเองก็เอามาขาย อันนี้จริงใจไหม ยิ่งดิ้นก็ยิ่งเข้าตัว เลิกขายไปน่ะแหละดีที่สุดเพราะพฤติกรรมแบบนี้ สมาชิกหลายท่านคงรับไม่ได้นะนายเก่ง

ขอโทษที่ยังเข้ามาจุ้นเพราะยังทุเรศกับเรื่องราวที่เรียบเรียงเสียดิบดี แต่มันโกหกว่ะ นางเอกเกิน

ออฟไลน์ tassanai35

• Flat TV member
  • *
ทำให้ถูกกฏระเบียบซิครับ เรื่องมันก็จบ บวกกับจรรยาบรรณในอาชีพที่ทำอยู่ แค่นี้ผมว่าก็โอเคแล้ว