ผู้เขียน หัวข้อ: onkyo กะ ลำโพง 5.1 กับงบ ไม่เกิน 25,000 บาท รบกวนช่วยแนะนำทีครับ  (อ่าน 1416 ครั้ง)

ออฟไลน์ nipyee

• Edge LED TV member
อยากได้เอามาไว้ในห้องนอน(ห้องนอนไม่กว้างครับ ประมาณ 3x2.5ตร.ม.) ที่อยากได้ก็คือ รีซีฟเวอร์ ของ onkyo ครับ (เคยใช้แต่ของยามาฮ่า เป็นสิบปีแล้ว เบื่อแล้ว)ช่วยแนะนำรุ่นให้ด้วยครับ และก็ลำโพง เน้นทีลำโพงว่าต้องไม่ใหญ่ เพราะต้องติดข้างฝาอย่างเดียว เพราะดูแล้ว ไม่มีทีวางจริงๆ อันนี้รวม sub ด้วยนะครับ สิ่งที่ต้องการในชุดโฮมชุดนี้ ก็คือ

1.ดูหนังประมาณ 80%
2.ฟังเพลงที่เหลือ 20%
3.เสียงโดยรวม หนักแน่น แหลม กลาง ทุ้ม ต้องได้ ดูหนัง เสียงรอบทิศทางครับ ถึงแม้จะเปิดเบาก็ตาม (เพราะบางครั้ง ดูในห้องนอน ตอนกลางคืน เกรงใจคนข้างห้องครับ)
4.อยากได้ชุดที่เผืออนาคตนิดนึ่ง ไม่ต้องมาก เพราะไม่ค่อยเปลี่ยนบ่อย(เช่น ยามาฮ่า ของเก่า ก็เป็นสิบปีแล้วครับ )

5.สุดท้ายสำคัญเลยก็คือ ......งบไม่เกิน 25,000 บาท (ไม่มีบวกครับ )

ขอบคุณเป็นอย่างสูงครับ ที่เข้ามาชี้แนะ (ส่วนตัวมองลำโพง Polk อยู่ ไม่รู้จะเข้ากันดีมั้ย อันดับสองก็คือ ชุด5.1. ของonkyo เลย)

ออฟไลน์ dorekorn

• Flat TV member
  • *
งบเท่านี้ก็จัด in the box onkyo เลยครับคุ้มๆจบๆ

ออฟไลน์ nipyee

• Edge LED TV member
ขอบคุณครับคุณ dorekorn

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
...onkyo  มีโหมด Nigth คล้ายๆ กับ Louness เสียงครบแบบเบาๆ