ผู้เขียน หัวข้อ: โฮมเทียเตอร์ dav-dz950 ต่อไมค์แล้วเสียงไม่ออก  (อ่าน 2757 ครั้ง)

ออฟไลน์ reals

• *
ผมต่อโน๊ตบุ๊คเข้ากับทีวีเพื่อร้องคาราโอเกะ (ใช้ Extream karaoke) แล้วใช้ตัวโฮมเทียร์เตอร์ เป็นโหมด TVHDMI ต่อไมค์แต่เสียงไมค์ไม่ออก เสียงไมค์ไปออกที่โหมด CD/DVD กับ โหมด USB แทนซึ่งเสียงที่ต่อจากโน๊ตบุ๊คจะไม่ออก รบกวนขอวิธีการแก้ไขหน่อยครับ
1. ต้องต่อแบบไหนจึงจะร้องคาราโอเกะได้โดยใช้โน๊ตบุ๊ค
2. ถ้าต้องซื้อตัวต่อไมค์เห็นเพื่อนๆผมบอกว่าต้องซื้อตัวปีแอมป์มาต่อแล้วจะต้องซื้อแบบไหนที่จะใช้กับตัว dav-dz950ได้ ขอราคาไม่เกิน 3000 บาทครับ
3.หรือวิธีอื่นๆ ก็ได้ครับ
 ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
Re: โฮมเทียเตอร์ dav-dz950 ต่อไมค์แล้วเสียงไม่ออก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 07:27:57 am »
ต่อภาพ HDMI เข้าจอทีวี และต่อสายสัญญาณเสียง(สีแดง-ขาว)เข้า dav-dz950
...นำไมโครโฟนแบบแจ๊คเล็ก เสียบช่อง Mic ของโน๊ตบุ๊ค เปิดเมนู Mixer ในโน๊ตบุ๊ค ติ๊กเครื่องหมายถูกที่เมนู Mic เร่งวอลลุ่มในเมนูโน๊ตบุ๊คเช่นเดียวกันครับ

ออฟไลน์ reals

• *
Re: โฮมเทียเตอร์ dav-dz950 ต่อไมค์แล้วเสียงไม่ออก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 06:03:47 pm »
ต่อภาพ HDMI เข้าจอทีวี และต่อสายสัญญาณเสียง(สีแดง-ขาว)เข้า dav-dz950
...นำไมโครโฟนแบบแจ๊คเล็ก เสียบช่อง Mic ของโน๊ตบุ๊ค เปิดเมนู Mixer ในโน๊ตบุ๊ค ติ๊กเครื่องหมายถูกที่เมนู Mic เร่งวอลลุ่มในเมนูโน๊ตบุ๊คเช่นเดียวกันครับ

ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองดู