ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้ Anthem บ้างครับ Update firmware ยังไงครับ  (อ่าน 2653 ครั้ง)

ออฟไลน์ Oleart

• LCD TV member
  • **
ใครใช้ Anthem บ้างครับ Update firmware ยังไงครับ
« เมื่อ: กันยายน 21, 2014, 07:02:47 pm »
ต้อง up ยังไงครับผม copy ไฟล์มาไว้ที่ usb มันไม่ update มันหาไฟล์ไม่เจอเพื่อน up ยังไงครับแนะนำด้วย  ผมยัง ver.1.1.1 อยู่เลย

ออฟไลน์ itarusa

• **
Re: ใครใช้ Anthem บ้างครับ Update firmware ยังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 22, 2014, 03:56:54 pm »
แตกไฟล์ zip ก่อนครับ แลัว copy ใส่ USB FlashDrive แลั้วอัพเกรดผ่านพอร์ต USB ของเครื่องครับ

ออฟไลน์ newtun

• Edge LED TV member
Re: ใครใช้ Anthem บ้างครับ Update firmware ยังไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 22, 2014, 07:16:37 pm »
ผมก็อัพไม่ได้ครับ ทำเป็นสิบๆรอบก้ไม่ได้
มีช่องทางไหนบ้างมั้ยคับ

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 22, 2014, 07:25:41 pm »
คัดลอกมาจากเวปของ Anthem ครับ.

MRX x10 software installation

1.  Copy the extracted .fw file to a USB stick, root directory.  Very important:  Make sure there is only ONE .fw file in the root directory and that it is the latest for your model.  US=120V, EU=240V, CN=240V.

2.  Connect USB stick to MRX rear panel.

3.  Turn the unit on.  Once it has completed startup, long-press the Select button on the front panel (8 sec) until installation starts.  Installation can also be initiated via the setup menu.  Installation takes about 10 minutes.  Very important:  Do not interfere while software is being installed.  The unit will turn on and off a few times and power on to normal display when installation is complete.

If software installation does not start and the MRX AC cord needs to be disconnected/reconnected to make unit operable again, try another USB stick, preferably containing fewer files.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 22, 2014, 07:31:41 pm »
แปลข้อ 3 ให้ด้วยครับ จะขอบพระคุณอย่างสูงคราบบบ

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 22, 2014, 07:50:57 pm »
- แตกไฟล์ .zip คัดลอกเฉพาะไฟล์ที่นามสกุล .fw ใส่แฟลชไดรฟ์
- นำแฟลชไดรฟ์ไปเสียบช่อง USB ด้านหลังเครื่อง
- เสียบปลั๊ก แล้วกดปุ่ม power ค้างไว้ประมาณ 10 วินาที แล้วปล่อย
เครื่องจะอ่านไฟล์แล้วอัพเดทให้อัตโนมัติครับ..

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 22, 2014, 08:04:36 pm »
- แตกไฟล์ .zip คัดลอกเฉพาะไฟล์ที่นามสกุล .fw ใส่แฟลชไดรฟ์
- นำแฟลชไดรฟ์ไปเสียบช่อง USB ด้านหลังเครื่อง
- เสียบปลั๊ก แล้วกดปุ่ม power ค้างไว้ประมาณ 10 วินาที แล้วปล่อย
เครื่องจะอ่านไฟล์แล้วอัพเดทให้อัตโนมัติครับ..
ไม่ได้ครับ
ผมลองเข้าเมนู อัพเดท กดปุ่ม select ที่หน้าเครื่อง ค้างไว้ 8 วิ ก็ไม่ได้ครับ
มันบอก not found update บางครั้งก็ checking ไม่ไปไหนเลยคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2014, 08:09:37 pm โดย newtun »

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 22, 2014, 09:06:22 pm »
ขอโทษทีครับ จำผิดอัน 
- ถอดปลั๊ก เพาเวอร์ ออกก่อน ประมาณ 5 วิ แล้วค่อยเสียบใหม่ กด main on แล้วกดปุ่ม select ค้างไว้ ประมาณ 8-10 วิ
เครื่องจะ detect หา ไฟล์จาก usb  ครับ (แฟลชไดรฟ์ ควรจะมีเฉพาะไฟล์ .fw อันเดียว)

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 22, 2014, 09:52:57 pm »
ขอโทษทีครับ จำผิดอัน 
- ถอดปลั๊ก เพาเวอร์ ออกก่อน ประมาณ 5 วิ แล้วค่อยเสียบใหม่ กด main on แล้วกดปุ่ม select ค้างไว้ ประมาณ 8-10 วิ
เครื่องจะ detect หา ไฟล์จาก usb  ครับ (แฟลชไดรฟ์ ควรจะมีเฉพาะไฟล์ .fw อันเดียว)
ลองแล้วครับ ไม่ได้อะครับ 

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 23, 2014, 11:26:09 am »
ไม่แน่ใจว่าเกิดจากอะไร เพราะผมก็ทำตามนี้ แล้วก็อัพได้ ตอนนี้เป็นเวอร์ชั่น 1.2.1 ครับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 23, 2014, 03:43:17 pm »
ไม่แน่ใจว่าเกิดจากอะไร เพราะผมก็ทำตามนี้ แล้วก็อัพได้ ตอนนี้เป็นเวอร์ชั่น 1.2.1 ครับ
ได้แล้วครับท่าน ติดตรงตอน Format ต้องเลือกเป็น FAT32 ครับ เผื่อท่านอื่นที่ใช้ ติดปัญหาเหมือนกันครับ
หรือมีผมคนเดียวหว่า 55
ขอบคุณมากครับ และขออนุญาติท่าน จขกท ด้วยนะครับ

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 23, 2014, 05:49:32 pm »
ได้ข้อมูลครบ จขท จะได้อัพแล้วนะครับ 555 ขอบคุณทุกท่านที่ปนะนำครับ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 23, 2014, 09:48:07 pm »
ได้ข้อมูลครบ จขท จะได้อัพแล้วนะครับ 555 ขอบคุณทุกท่านที่ปนะนำครับ
เจ๋ง ครับ
ถามเพิ่มเติมครับ เวลา auto set เครื่องไม่ตั้งค่า distance ให้เราหรอคับ

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 08:13:31 pm »
อัพ firmware แล้วเสียงกลับไปโทน 300 500 700 ละครับเบสหนักแน่น ปลายแหลมที่เคยบอกว่าพุ่งตอน ver. 1.1.1 นั้นหายไปเลย   [ปลื่ม]