ผู้เขียน หัวข้อ: ***ขอคำแนะนำเลือกซื้อ LEDTV ของ SS ทั้ง 3 รุ่นครับ***  (อ่าน 2090 ครั้ง)

ออฟไลน์ vipxtempo

• *
การใช้งานคือ
1)ดูหนังHDต่อจากคอมหรือต่อจากUSB (เน้นดูหนังดูคอนเสิร์ตเลยครับ อยากได้ภาพออกมาสวยๆชัดๆ)
2)ต่อเล่นเกมPS4
ปล.ต้องการแบบ SMART TV ด้วยครับ

งบประมาณ 25K ผมดูไว้เป็น 3 รุ่นนี้ครับ อยากให้ช่วยเปรียบเทียบหรือแนะนำการเลือกซื้อให้หน่อยครับ

1.J6300 40"

2.JU6000 40"

3.JU6400 40"

ขอบคุณพี่ๆล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ Dimner

• Full LED TV member
Re: ***ขอคำแนะนำเลือกซื้อ LEDTV ของ SS ทั้ง 3 รุ่นครับ***
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2015, 03:36:49 am »
เน้นเกมส์  กับ คอม  แนะนำ  J6300 ครับ  ทำได้ดีที่สุด  แถมจอโค้ง เวลาเล่นเกมส์ช่วยได้มากเลย เก็บรายละเอียดในจอแทบไม่ต้องหันหน้าไปมา  และเล่นเกมส์ได้นานขึ้นตาไม่ล้าด้วย

ออฟไลน์ Supanai

• Flat TV member
  • *
Re: ***ขอคำแนะนำเลือกซื้อ LEDTV ของ SS ทั้ง 3 รุ่นครับ***
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2015, 09:40:43 am »
วันอาทิตย์ไปเดิน The mall จัดรายการ JU6000 40นิ้ว  19,900 บาทครับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2015, 10:03:37 am »
ถ้าเล่นเกมส์ ss รหัส ju ทีวีจอ 4k ค่า input lag ต่ำมากถึงมากที่สุดในตอนนี้ครับ

ออฟไลน์ GAMECHEF

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2015, 05:15:03 pm »
ถ้าเล่นเกมส์ ss รหัส ju ทีวีจอ 4k ค่า input lag ต่ำมากถึงมากที่สุดในตอนนี้ครับ

ค่าinput lagนี่คือค่าเคลื่อนไหวใช่มั้ยคับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2015, 06:37:02 pm »

ค่าinput lagนี่คือค่าเคลื่อนไหวใช่มั้ยคับ
input lag คือ อัตราตอบสนองในเวลาเล่นเกมส์ ยิ่งต่ำยิ่งดี เหมือนท่านเล่นเกมส์ยิง ถ้าทีวีมีค่า input lag ต่ำ ท่านกดปุ่มยิงทีมีจะตอบสนองอย่างฉับไวทันที แต่ถ้าทีวีค่า input lag สูง อาจจะมี lag จะไม่ตอบสนองอย่างฉับไวเหมือนทีวีที่มีค่า input lag ต่ำ
ซึ่งจะไม่เกี่ยวกับภาพเคลื่อนไหวครับ ภาพเคลื่อนไหวจะต้องดูค่า RT จอพาแนล รวมทั้งระบบแทรกเฟรมภาพจองทีวีรุ่นนั้นๆด้วย
แต่ JU ถือว่าเป็นทีสี 4K รุ่นกลางที่ตอบโจทย์ได้ดีมาก เกือบทุกอย่างครับ