ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยแนะนำทีครับงบไม่เกิน 35000 อยากได้4K อะครับ ++  (อ่าน 1766 ครั้ง)

ออฟไลน์ pranot456

• Flat TV member
  • *
พอดีอยากได้ทีวีใหม่ งบไม่เกิน 35000 ครับ อยากได้4K เน้นดูหนังกับทีวีช่องธรรมดาอะครับ ถ้าเลือกได้ขอเป็นแบรนด์ ss กับ LG นะครับ

ออฟไลน์ Auiaeng

• *
ความเห็นส่วนตัวนะครับ
4K ในเมืองไทย คงยังไม่มีประโยชน์เท่าไหร่ครับ
ผมถอย full hd มา 6 ปีแล้ว เพิ่งจะมี tv digital hd ให้ดู
ถ้าถอย 4K มา กว่าจะมีอะไรให้ดู อีกกี่ปียังไม่รู้เลยครับ

ออฟไลน์ pranot456

• *
งั้นรบกวนช่วยเลือกตัวfull hd ให้ทีครับ งบประมานนี้นะครับ จอ48-55 ก็ได้ครับ ไม่เอา lb670t นะครับเพราะเห็นข่าวลือเยอะเหลือเกินขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Auiaeng

• *
โทษทีครับ ห่างเหินจากวงการนี้ไปนาน คงแนะนำได้เรื่อง ยี่ห้อมากกว่า
แนะนำ ss lg ครับ เนื่องจากเป็นเจ้าตลาด และเทคโนโลยีล้ำหน้าคู่แข่ง
และไม่แนะนำ sony pana ครับ เพราะยกธงขาวกับธุรกิจนี้แล้ว
อีกนิดครับ ลองดูขนาดจอที่เล็กลง แล้วเลือกรุ่นที่สูงขึ้นมั้ยครับ + 3D เข้าไปด้วย เป็นอีกทางเลือกครับ