ผู้เขียน หัวข้อ: LG LB670T ผิดหวังมากจริงๆกับ QC ( ใครใช้รุ่นนี้ เอาปัญหามาร่วมคุยกันครับ )  (อ่าน 115759 ครั้ง)

ออฟไลน์ exepang

• Flat TV member
  • *
ผมได้ซื้อ 47lb670t จากร้านdigitaldc เมื่อวันที่10/11/14  เอากลับบ้านมาดู เจอมุมดำทั้ง4มุม รบกวนตอนดูฟรีทีวีตลอด เลยโทรหา lg  ช่างมาตรวจสอบวันที่ 18/11/14 ช่างพบปัญหาจริง พร้อมทั้งบอกว่าจอเป็นด่างๆด้วยนะ  ช่างเลยแนะนำว่าจะออกใบเคลมให้พร้อมทั้งแนะนำให้ลองเคลมข้ามรุ่นไปเลย จะเอารุ่นสูงขึ้นหรือลดลงก็ได้ เพราะถ้าเอารหัส 670t ก็จะเจอปัญหาอีก  ผมเลยโทรไปหาทางร้าน คนขายผู้ชายรับสาย ผมแค่แจ้งว่าจะเอาเครื่องไปเคลมนะ ได้ใบเคลมแล้ว คนขายขอคุยกับช่าง lg คุยไม่ถึง 20 วิ   วางสาย  ช่างหันมาส่ายหัวกับผม แล้วบอกว่าเขาพูดตัดบทว่าไม่เคลมให้ ประมาณนั้น  ผมนี่เศร้าเลย เลยบอกกับช่างว่า ถ้าแก้ปัญหาไม่ได้ ขอคืนเงินเลยแล้วกัน  นี่ก็ยังไม่ได้รับคำตอบไรกลับมาเลย ณ วันนี้ [ร้องไห้]

ใจเย็นๆนะครับ คุณติดต่อเข้าไปทางแอลจีอีกทีครับ แจ้งเค้าว่าทางร้านไม่ให้เคลม
หาทางช่วยเหลือที เพราะเคสของผมกับท่านอื่นๆ ทางแอลจีก็รับเครื่องคืนเองได้เลยครับ
และทางแอลจีก็โอนเงินคืนมาให้เองด้วยครับ ใจเย็นๆ ลองติดต่อเข้าไปดูครับผม  [โย่ว]

ครับผม  ผมแค่เสียความรู้สึกกับทางร้านอ่ะครับ ไม่แม้แต่จะแนะนำผมเลย กับเป็นทางช่างlg ที่แนะนำผม  ผมกับประทับใจในlgมากกว่า  เรื่องการบริการอ่ะครับ  [โย่ว]  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2014, 10:16:58 pm โดย exepang »

ออฟไลน์ Zx-III

• *
ผมได้ซื้อ 47lb670t จากร้านดิจิ..dc เมื่อวันที่10/11/14  เอากลับบ้านมาดู เจอมุมดำทั้ง4มุม รบกวนตอนดูฟรีทีวีตลอด เลยโทรหา lg  ช่างมาตรวจสอบวันที่ 18/11/14 ช่างพบปัญหาจริง พร้อมทั้งบอกว่าจอเป็นด่างๆด้วยนะ  ช่างเลยแนะนำว่าจะออกใบเคลมให้พร้อมทั้งแนะนำให้ลองเคลมข้ามรุ่นไปเลย จะเอารุ่นสูงขึ้นหรือลดลงก็ได้ เพราะถ้าเอารหัส 670t ก็จะเจอปัญหาอีก  ผมเลยโทรไปหาทางร้าน คนขายผู้ชายรับสาย ผมแค่แจ้งว่าจะเอาเครื่องไปเคลมนะ ได้ใบเคลมแล้ว คนขายขอคุยกับช่าง lg คุยไม่ถึง 20 วิ   วางสาย  ช่างหันมาส่ายหัวกับผม แล้วบอกว่าเขาพูดตัดบทว่าไม่เคลมให้ ประมาณนั้น  ผมนี่เศร้าเลย เลยบอกกับช่างว่า ถ้าแก้ปัญหาไม่ได้ ขอคืนเงินเลยแล้วกัน  นี่ก็ยังไม่ได้รับคำตอบไรกลับมาเลย ณ วันนี้ [ร้องไห้]

กำลังจะไปซื้อทีเดียวกัน รุ่นเดียวกันเลย เบรครอเลยครับ เห็นราคาokนะครับ ตอนซื้อที่ร้านให้ลองเครื่องปะครับ ขอด่างเป็นยังไงครับ ขอรูปหน่อยครับ

• *
ผมได้ซื้อ 47lb670t จากร้านdigitaldc เมื่อวันที่10/11/14  เอากลับบ้านมาดู เจอมุมดำทั้ง4มุม รบกวนตอนดูฟรีทีวีตลอด เลยโทรหา lg  ช่างมาตรวจสอบวันที่ 18/11/14 ช่างพบปัญหาจริง พร้อมทั้งบอกว่าจอเป็นด่างๆด้วยนะ  ช่างเลยแนะนำว่าจะออกใบเคลมให้พร้อมทั้งแนะนำให้ลองเคลมข้ามรุ่นไปเลย จะเอารุ่นสูงขึ้นหรือลดลงก็ได้ เพราะถ้าเอารหัส 670t ก็จะเจอปัญหาอีก  ผมเลยโทรไปหาทางร้าน คนขายผู้ชายรับสาย ผมแค่แจ้งว่าจะเอาเครื่องไปเคลมนะ ได้ใบเคลมแล้ว คนขายขอคุยกับช่าง lg คุยไม่ถึง 20 วิ   วางสาย  ช่างหันมาส่ายหัวกับผม แล้วบอกว่าเขาพูดตัดบทว่าไม่เคลมให้ ประมาณนั้น  ผมนี่เศร้าเลย เลยบอกกับช่างว่า ถ้าแก้ปัญหาไม่ได้ ขอคืนเงินเลยแล้วกัน  นี่ก็ยังไม่ได้รับคำตอบไรกลับมาเลย ณ วันนี้ [ร้องไห้]

กำลังจะไปซื้อทีเดียวกัน รุ่นเดียวกันเลย เบรครอเลยครับ เห็นราคาokนะครับ ตอนซื้อที่ร้านให้ลองเครื่องปะครับ ขอด่างเป็นยังไงครับ ขอรูปหน่อยครับ

ลองเทสเดดพิกเซลอย่างเดียวครับ มีเปิดหนังให้ดูบ้าง แต่เนื่องด้วยร้านนี้มีลูกค้าปลีกเข้ามาเรื่อยๆ คนขายเลยอยากปล่อยของไวๆๆเพราะ สถานที่มันจำกัดแค่ลูกค้าที่ละเครื่องเท่านั้นอ่ะครับ  ราคาน่าสนมากจริงๆๆ  ก็ถ้าให้แนะนำคือ ไปลองดูเครื่องตามห้างใหญ่ๆดูก่อนครับ ว่ามุมดำลักษณะยังไง มากน้อยแค่ไหนที่เรารบได้  แล้วเวลาไปที่ร้านคือ อย่าบอกเขาครับว่าเรารู้เรื่องมุมดำ  เวลาเช็คหน้าจอสีต่างๆ ถ้าดำพอๆกับที่เรารับได้ก็ค่อยจ่ายเงิน ถ้าคิดว่าไม่ได้ ห้ามจ่ายเงินเด็ดขาดนะครับ เพราะร้านนี้เขาไม่ให้ลองเครื่องใหม่ครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2014, 10:17:19 pm โดย exepang »

ออฟไลน์ hanabishi

• LCD TV member
  • **
สรุปแล้วรุ่นนี้ซื้อตอนนี้ยังจะมีปัญหาอยู่ไหมครับ

• *
สรุปแล้วรุ่นนี้ซื้อตอนนี้ยังจะมีปัญหาอยู่ไหมครับ

เรื่องมุมดำส่วนใหญ่ก็ยังเจออยู่ครับ เครื่องผมผลิตเดือนตุลาคม ก็ยังเจอครับ แบบชัดเจน ตอนนี้ทำเรื่องขอคืนเงินอยู่ครับ
ปล.อยู่ที่บุคคลด้วยครับ บางท่านเจอน้อยแล้วรับได้ ก็winwinครับ

ออฟไลน์ teranon

• Edge LED TV member
ของผมเซื้อมาไม่ถึงปี ก็มีปัญหาเหมือนกันครับ ขนาดช่างมาเปลี่ยนจอภึงบ้านแล้วนะก็ยังเป็นอีก ผมก็ไม่รู้จะทำยังไงดีครับครับ เพราะประกันก็ใกล้จะหมดแล้วครับ  ของผมเป็นTV รุ่น LG 55LA9700 ครับอาการเสีย คือ ภาพเงาดำ/เทาดำ เวลาดูหนังหรือทีวีปกติที่เป็นภาพมืดๆๆหน่อย จะเห็นแบ่งเป็นครึ่งจอเลยรับ  ตอนผมซื้อ ในราคา54,xxxx บาทครับ ถ้าเครื่องละพันสองพันผมคงไม่เสียความรู้สึกหรอกครับ.ขอบคุณครับ🙏