ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือด้วยคะ ทีวีขึ้นว่า usb ค้าง  (อ่าน 842 ครั้ง)

ออฟไลน์ Phornnida

• *
ทีวีที่บ้าน  คือโตชิบา 40L255 ขึ้นว่า usb ค้างทำ ให้ถอดusb ออก แล้วปิดเครื่องงเปิดใหม่  ตอนนี้หน้าจอเป็นสีฟ้าแล้ว กดปุ่มตัวไหนไม่ได้เลยค่ะ รบกวนขอคำแนะนำทีคะ ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ Dimner

• Full LED TV member
Re: ขอความช่วยเหลือด้วยคะ ทีวีขึ้นว่า usb ค้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2016, 12:28:31 am »
บอร์ดเสียครับ  เสียใจด้วย  ต้องเรียกช่างเปลี่ยนบอร์ดอย่างเดียว

อาการเสียปกติของ toshiba เค้า