ผู้เขียน หัวข้อ: onkyo 929 di155 จับคู่กับ subwoofer ตัวไหนดี ดูหนังอย่างเดียวคับ  (อ่าน 2221 ครั้ง)

ออฟไลน์ Psentbtx

• Flat TV member
  • *
แนะนำด้วยคับ ผมใช้ onkyo 929 คู่หน้า diamond155 จับคู่กับซับตัวไหนดีคับงบไม่เกิน58000฿+/-นิดหน่อยได้คับ มอง svs sb13ultra/mj pro55Mk1/Mk400 ไว้คับ

ออฟไลน์ Chalermsa

• LCD TV member
  • **
อย่างแรกต้องถามก่อนครับ ว่าชอบเบสแนวประมาณไหนครับ? เบสสะอาดๆ รายละเอียดดี หรือชอบแบบดุดันหนักแน่น หัวเบสคมๆ อะไรประมาณไหนอะครับ?

ออฟไลน์ Tongkrab

• *
  • Hello
Jl e110และe112 ต้องมีในตัวเลือกด้วยครับ

• **
Jl e110และe112 ต้องมีในตัวเลือกด้วยครับ

อันนี้เห็นด้วยครับผมไปฟังตัว E110 มาเบสลงลึกมากเลยครับ แต่ถ้าเป็นไปได้ลงตระกูล F เลยดีก่าครับถึงพริกถึงขิงแน่นอน แต่ต้องดูท่านเจ้าของกระทู้ครับว่าชอบแนวไหน เพราะ JL เป็นเบสที่กระชับเก็บตัวดี เบสจะไม่แผ่มากแต่รับรองว่าจุกอกอะครับ [ปลื่ม]

• *
อย่างแรกต้องถามก่อนครับ ว่าชอบเบสแนวประมาณไหนครับ? เบสสะอาดๆ รายละเอียดดี หรือชอบแบบดุดันหนักแน่น หัวเบสคมๆ อะไรประมาณไหนอะครับ?

ชอบดุดัน เก็บตัวเร็ว ลงได้ลึกคับผม

• *

อันนี้เห็นด้วยครับผมไปฟังตัว E110 มาเบสลงลึกมากเลยครับ แต่ถ้าเป็นไปได้ลงตระกูล F เลยดีก่าครับถึงพริกถึงขิงแน่นอน แต่ต้องดูท่านเจ้าของกระทู้ครับว่าชอบแนวไหน เพราะ JL เป็นเบสที่กระชับเก็บตัวดี เบสจะไม่แผ่มากแต่รับรองว่าจุกอกอะครับ [ปลื่ม]

อยากไปฟังเหมือนกันคับ มีพี่แนะนำมา เกินงบไปหน่อยถ้าถูกใจก็ซื้อคับ ห้องผมเล็กขนาด 3.5*4 เองตัวเดียวน่าจะเอาอยู่คับ

• **
งั้นแบบไม่ต้องลังเลครับ JL ครับ ถ้างบ 58000 บวกลบเท่าไหร่ครับ ถ้าบวกลบได้ถึง66000 นิ ผมแนะนำเล่น F110 ครับ พลังมหาศาลจริงๆ ลงลึก แน่แท้ครับ ถ้าบวกลบไม่มากแค่ตัว E110 นิ เอาอยู่ครับ สบายๆ ประมาณ 55000 ก็ได้ละครับ เชียร์เต็มที่ครับ แต่ก่อนหน้าที่จะสอย ขอให้ไปนั่งฟังจนพอใจก่อนนะครับอย่ารีบตัดสินใจ อยากให้ได้ของที่ชอบจริงๆ ส่วนตัวผมเองงบไม่ถึงเล่นแค่ Paradigm พอ  [ร้องไห้]

ออฟไลน์ nattha sasa

• Edge LED TV member
sub เป็นตัวช่วยเสริมลำโพงคับ ไม่มีการจับคู่ แต่จะให้ดูเรื่ิองคุณภาพเบส คับ  ลองฟังหลายๆๆ ตัวดูคับ ว่าชอบ แนวไหน