ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนครับ สอบถามหน่อยครับ  (อ่าน 1213 ครั้ง)

ออฟไลน์ big-boss

• Flat TV member
  • *
รบกวนครับ สอบถามหน่อยครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2014, 10:46:26 am »
มีใครรู้จักลำโพง ยี่ห้อPeerless ยี่ห้อนี้บ้างไหมครับ พ่อให้มาใช้คู่หนึ่งเป็นตู้ใหญ่หนักมาก ใช้ดอกขนาด6.5นิ้ว2คอกและเสียงแหลม1ดอก(ต่อ1ตู้ครับ) อยากทราบว่าลำโพงยี่ห้อนี้เป็นของประเทศใด น่าเล่นไหม ฟังเสียงแล้วก็ใสดีดีครับ ช่วยวิจารย์ด้วยครับไม่รู้จักยี่ห้อนี้ครับ ผมมือใหม่ครับ

ออฟไลน์ taonoi16

• Edge LED TV member
Re: รบกวนครับ สอบถามหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2014, 04:51:58 pm »
Perrless ดั้งเดิมเป็นของเดนมาร์คครับ ลำโพงหลายๆยี่ห้อ ซื้อดอกจากเจ้านี้ประกอบเป็นตู้ครับ ของผมเคยใช้อยู่ 20ปีที่แล้วครับ เสียงดีครับ ราคาไม่แพงมาก ทุกวันนี้ที่หาซื้อได้ในเมืองไทย ประกอบในจีนครับ หาดอกที่เป็นเดนมาร์คแท้ๆยากครับ อีกอย่างโรงงานลำโพงยี่ห้อนี้ ยังทำอีก 2-3 ยี่ห้อ ที่เป็นลำโพงราคา 6หลักด้วยครับ

ออฟไลน์ big-boss

• Flat TV member
  • *
Re: รบกวนครับ สอบถามหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2014, 05:58:37 pm »
ขอบคุณครับ