พูดคุยเรื่องทั่วไปเรื่องจองภาพ LED TV, LCD TV, Plasma TV, Projector > ห้องโชว์ของ !!! เชิญสมาชิกเอาทีวีตัวโปรดมารีวิวกันได้เลย

มาชมรีวิว SHARP 60le950x กันครับ....

(1/12) > >>

S_Surawut:
 [yes]ได้ฤกษ์ถอยทีวีใหม่ซักทีครับ สำหรับมือใหม่อย่างผม  SHARP 60le950x  หาข้อมูลทั้งทฤษฎีและปฎิบัติ นานหลายเดือนสุดท้ายก็มาจบชาร์ปนี่แหละครับ (ขอบคุณท่าน sirota ที่ให้คำปรึกษาครับ) [yes]
  เริ่มแกะกล่องเเล้วมาตั้งแทนที่ LCD แบรนด์ LG สนนการใช้งานมา ไม่น้อยกว่า 6 ปีครับ
                 ดีไซน์ ชาร์ปปี 2014 กรอบจอ ด้านบน-ล่าง เป็นสีเมทัลลิค ด้ายข้างซ้าย-ขวา เป็นสีดำเงา (gloss black) ด้านล่างจอ มีโลโก้ SHARP และสัญลักษณ์ ^ ปีนี้จะไม่มีไฟ เหมือนรุ่นก่อนๆ ฐานวางสวยงามขึ้นแต่ก็แข็งแรงครับ.....
                 เสียง ลำโพง 2.0 เพิ่ม ซับวูฟเฟอร์ มาอีกลูก รุ่นสูงทีวีชาร์ปจะใช้ลำโพงของ YAMAHA เสียงดีครับ....ระบบเสียงสำเร็จส่วนใหญ่จะเป็นเสียง 3D...เเต่ก็มีให้ปรับเสียง ทุ้ม แหลม ในโหมดเสียงหลายระดับอยู่ครับ ส่วนตัวปิดรูปแบบเสียงสำเร็จไปซะ ก็ไม่ขี้เหร่ครับ ออกจะฟังสบายหูด้วยซ้ำ.....และถ้าท่านมี AVR อยู่แแล้วก็ไม่ต้องกังวลเรื่องเสียง

สมาร์ททีวี...หลายท่านคงรู้ซื่อเสียงทางด้านนี้ของชาร์ปอยู่แล้วครับว่า ธรรมดาจริงๆ เป็นรูปแบบเวปเบราเซอร์เหมือนหน้าคอม ความเร็วในการโหลดหน้าเวปเร็วพอใช้ได้ครับ..แล้วก็จะมีแอฟยูทูปของชาร์ปที่ทำไว้ จะแบ่งเป็นโหมด ดนตรี เอนเตอร์เทรน ฯลฯ ซึ่งสำรวจแล้วไม่ค่อยมีอะไรเท่าไหร่ การพิมพ์ address ของเวปไซค์ ต้องใช้รีโมททีวีบังคับแทนเมาส์...อันนี้ลำบากมาก....แล้วเวลาพิมพ์อักษร (มีปุ่มให้เลือกหลายภาษารวมทั้ง อังกฤษ และไทย) นึกถึงแป้นโทรศัพท์รุ่นก่อนสมาร์ทโฟนครับ อย่างปุ่มเลข 7 ก็จะมี พ-ย ..ผมยังใช้โทร.รุ่นนี้อยู่..5555 แนะนำให้ใช้คีย์บอร์ด wireless ของ logitech รุ่น k400r ครับ
                 3D active แถมแว่น 2 อัน ใส่สบายครับ เบา  เทสที่ร้านครับ ภาพสวยความคมชัดไม่ต่างจาก 2D เท่าไหร่...แต่อย่าให้แสงโดนเซ็นเซอร์ สั่นเป็นเจ้าเข้าเลยครับ...กระพริบมากมาย [หื่น]

ภาพรายการ HD ของกล่อง CTH

ภาพดิจิตัลระบบ SD และฟรีทีวี ช่อง 3 ผ่านกล่อง CTH เช่นกัน

ภาพจากหนังเรื่อง life of pi

ไม่ดูผ่านกล้องฉากนี้จะดำสนิทครับ

หนัง Jouney 2

จุดเด่นของชาร์ปจะแสดงสีทอง และสีเหลืองไดีครับ ตามภาพเป็นูเขาไฟทองดำ

มีโอกาสจะรีวิวเพิ่มเติมครับ...  [ปลื่ม]

ซ่องเจ๊หวี:
คนแรกกกกกกกกกกกกก ๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕

[โย่ว] [โย่ว] [โย่ว]

S_Surawut:

--- อ้างจาก: dramin ที่ กรกฎาคม 26, 2014, 04:10:11 pm ---คนแรกกกกกกกกกกกกก ๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕

[โย่ว] [โย่ว] [โย่ว]

--- End quote ---
[ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

น้าSirota..มาแว้ว!:
ผมพลาดไปและ  [แทง]  เข้ามาช้ากว่าท่าน dramin 555  [หื่น]

อยากจะบอกว่ารีวิวได้ละเอียดดีครับ ท่าน  S_Surawut  ปรับแสง สี และถ่ายรูปได้สวยมากครับ เรื่อง Life Of Pi ภาพสวยมาก  [ปลื่ม]
ลงรูปอีกนะครับ ผมอยากดูอีก เพลินดี 555  [กิน]

เวลาผมดูละครช่อง 3 แล้วผมปลื้มกับภาพฟรีทีวี sharp มากเลยครับ เหมือนช่วงละครกลางคืน ภาพมันดูคมชัด เห็นรายละเอียดใบหน้า และสีผิวคนมันดูสมจริงมาก [รัก]

สิ่งที่ผมชอบชาร์ปรุ่นใหม่ๆคือ รายละเอียดภาพ ความอิ่มของเม็ดสี และความเนียนของภาพครับ  [เท่ห์]

ปล.ดูท่า... ท่านจะมีเพื่อนจัดรุ่นเดียวกันเยอะแล้วล่ครับ เห็นตอนนี้มีคนสนใจรุ่นนี้...ตรึม +++ [มากมาย]

S_Surawut:
เพิ่มเต็มเล็กน้อย...

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version