ผู้เขียน หัวข้อ: Sony W700B ดูช่องดิจิตอลแบบ SD ไม่เต็มจออัตโนมัติ  (อ่าน 1749 ครั้ง)

ออฟไลน์ yacht

• Flat TV member
  • *
Sony W700B ดูช่องดิจิตอลแบบ SD ไม่เต็มจออัตโนมัติ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2015, 01:51:55 am »
พอเปิดดูช่อง SD ภาพก็จะกลายเป็น 4:3 ถ้าจะดูแบบเต็มจอก็ต้องกดที่รีโมทให้ภาพขยายขอบข้าง

พอเปลี่ยนช่องก็ต้องมากดใหม่อีกทุกรอบครับ ผมรบกวนถามว่าต้องตั้งค่าให้มันเต็มจออัตโนมัติยังงัยครับ

ของ LG พอจูนเสร็จ ช่อง SD มันก็เต็มจอเองเลย

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ นังกชกรเล้าไก่

• LCD TV member
  • **
Re: Sony W700B ดูช่องดิจิตอลแบบ SD ไม่เต็มจออัตโนมัติ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2015, 01:38:06 pm »
พอเปิดดูช่อง SD ภาพก็จะกลายเป็น 4:3 ถ้าจะดูแบบเต็มจอก็ต้องกดที่รีโมทให้ภาพขยายขอบข้าง

พอเปลี่ยนช่องก็ต้องมากดใหม่อีกทุกรอบครับ ผมรบกวนถามว่าต้องตั้งค่าให้มันเต็มจออัตโนมัติยังงัยครับ

ของ LG พอจูนเสร็จ ช่อง SD มันก็เต็มจอเองเลย

ขอบคุณครับ

ตอบตามที่ใช้งานจริงอยู่ทุกวัน มีอยู่3ยี่ห้อในมือ

1.Sony ปรับเป็น Full Pixel
2.LG 》》 Just Scan
3.Samsung 》》 Screenfit
ภาพจะมาเต็มจอ  ส่วนที่ตัวกล่อง(ต้นทาง)ให้ปรับ standard หรือ 16:9(ส่วนมากจะมีให้ปรับประมาณนี้)

• *
Re: Sony W700B ดูช่องดิจิตอลแบบ SD ไม่เต็มจออัตโนมัติ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2015, 03:17:08 pm »

ตอบตามที่ใช้งานจริงอยู่ทุกวัน มีอยู่3ยี่ห้อในมือ

1.Sony ปรับเป็น Full Pixel
2.LG 》》 Just Scan
3.Samsung 》》 Screenfit
ภาพจะมาเต็มจอ  ส่วนที่ตัวกล่อง(ต้นทาง)ให้ปรับ standard หรือ 16:9(ส่วนมากจะมีให้ปรับประมาณนี้)

ขอบคุณครับ

sony มี digital tuner ในตัว ปรับเป็น Full Pixel ตรงไหนครับ
ปรับก่อนหรือหลังจูนครับ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2015, 03:34:00 pm »
ตั้งได้แล้วครับ

เลือกจอกว้างอัตโนมัติ ตามลิงค์

http://www.sony-asia.com/microsite/bravia_i-manuals/FY14/W700B/TH/c_picscrn_size.html

ขอบคุณครับ