พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับด้านไฮไฟ HD Player,Home Theater,Blu-ray Player > ห้องพูดคุยเรื่อง HD Player

รวมพลคนใช้ Egreat รอบ2

<< < (592/632) > >>

kengmai:
เพิ่งซื้อ Egreat r6s pro มาเหมือนกัน อยากจะรบกวนผู้รู้หน่อยครับ
พอดีเพิ่งลองเล่น เครื่องเล่น HD player น่ะครับ ไม่ค่อยมีความรู้เท่าไร
อยากจะถามว่าถ้าต่อสายแลน แล้วจะดูหนังออนไลน์ สามารถทำได้ไหมครับ
มีขั้นตอนหรือวิธีอย่างไรบ้างครับ รบกวนชี้แนะ หน่อยครับ

okanan:
 [คุก]    เคยถามเว็บฯรวมแล้วไม่มีคำตอบขอถามซ้ำที่นี่แล้วกัน  ตอนนี้ผมเจอปัญหาใหม่คือผมได้ลง FWใหม่เป็น 3.0.5.5 พอเปิด Andriod  เข้าเน็ตฯได้ปรกติแต่พอปิดเตรื่องแล้วเปิดเครื่องใหม่บู๊ต Andriod  แล้วเวลาเข้าเน็ตฯไม่เดินแล้วครับเข้า Google ยังไม่ได้เลย  อดดูซีรีย์(tvseiresclub)เลย แต่เครื่องยังต่อเน็ตฯได้ปรกตินะครับดู youtube learnblack ได้ปรกติครับมีแต่ Andriod  เข้าเน็ตฯไม่เดินเท่านั้น ไม่ทราบว่าเพื่อนๆใครเจอปัญหานี้แล้วใครมีวิธีแก้ไขบ้างหรือเปล่าครับ
ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ  [โขก]

akanit:
ผมแนะนำว่าถ้าเน้นดูซีรี่,ยูทูบ ซื้อแอนดรอยบ็อกจะดีกว่านะครับ hd player เหมาะกับการดูหนังบลูเรมากกว่า

supercup:
egreat r6s pro เล่นไฟล์เสียง dts ไม่มีเสียง  ผมตั้งค่า audio เป็น raw แล้วเลือกเสียงในหนังให้เป็น eng dts 5.1  มันต้องตั้งค่าอย่างไรให้เสียงออกเป็น dts ครับ  แต่ถ้าตั้งเป็น lpcm เสียงที่ออกก็จะเป็นแบบ lpcm

greddy:

--- อ้างจาก: supercup ที่ กรกฎาคม 24, 2014, 10:30:45 pm ---egreat r6s pro เล่นไฟล์เสียง dts ไม่มีเสียง  ผมตั้งค่า audio เป็น raw แล้วเลือกเสียงในหนังให้เป็น eng dts 5.1  มันต้องตั้งค่าอย่างไรให้เสียงออกเป็น dts ครับ  แต่ถ้าตั้งเป็น lpcm เสียงที่ออกก็จะเป็นแบบ lpcm

--- End quote ---

ตัว Decoder ของอะไรครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version