พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับด้านไฮไฟ HD Player,Home Theater,Blu-ray Player > ห้องพูดคุยเรื่อง HD Player

รวมพลคนใช้ Egreat รอบ2

<< < (594/632) > >>

akanit:

--- อ้างจาก: vaioz ที่ สิงหาคม 12, 2014, 12:06:55 am ---พึ่งถอย r200s pro มาครับ FW 3.0.5.6 มีเรื่องสงสัยอยากถามผู้รู้ในนี้ครับ
1. เวลาดูหนังจาก HDD แล้วถอด HDD ลูกนั้นใปต่อกับคอม มันจะให้ fix HDD ทุกครั้งเลย  เป็นกับHDD ทุกลูกเลยครับ เครื่องของเพื่อนๆเป็นแบบนี้ไหมครับ อย่างนี้ปกติไหม ถ้ามีปัญหาจะได้ไปเปลี่ยนที่ร้าน กลัวHDD พังครับ
2.หนัง 2D เครื่องอ่านซับ 1080p กับ PGS ได้ แต่ถ้าเป็นหนัง 3D ไฟล์ mkv จะอ่านไม่ได้ ทั้ง 1080p และ PGS จะอ่านได้แต่ 480p กับ 720p เท่านั้น อันนี้ปัญหาอยู่ที่การทำไฟล์หนัง หรือที่ชิบ 1186 ครับ โดยเฉพาะ ซับแบบPGS ถ้ากดเข้าไปละก็ จอเขียว เครื่องแฮ้งค์เลย
3. แต่ 3D full iso จะอ่านซับ PGS ได้

--- End quote ---

3.0.5.6 มีแล้วหรือครับ ขอหน่อยครับเดี่๋ยวลองดู

vaioz:

--- อ้างจาก: akanit ที่ สิงหาคม 12, 2014, 06:41:10 am ---
--- อ้างจาก: vaioz ที่ สิงหาคม 12, 2014, 12:06:55 am ---พึ่งถอย r200s pro มาครับ FW 3.0.5.6 มีเรื่องสงสัยอยากถามผู้รู้ในนี้ครับ
1. เวลาดูหนังจาก HDD แล้วถอด HDD ลูกนั้นใปต่อกับคอม มันจะให้ fix HDD ทุกครั้งเลย  เป็นกับHDD ทุกลูกเลยครับ เครื่องของเพื่อนๆเป็นแบบนี้ไหมครับ อย่างนี้ปกติไหม ถ้ามีปัญหาจะได้ไปเปลี่ยนที่ร้าน กลัวHDD พังครับ
2.หนัง 2D เครื่องอ่านซับ 1080p กับ PGS ได้ แต่ถ้าเป็นหนัง 3D ไฟล์ mkv จะอ่านไม่ได้ ทั้ง 1080p และ PGS จะอ่านได้แต่ 480p กับ 720p เท่านั้น อันนี้ปัญหาอยู่ที่การทำไฟล์หนัง หรือที่ชิบ 1186 ครับ โดยเฉพาะ ซับแบบPGS ถ้ากดเข้าไปละก็ จอเขียว เครื่องแฮ้งค์เลย
3. แต่ 3D full iso จะอ่านซับ PGS ได้

3.0.5.6 มีแล้วหรือครับ ขอหน่อยครับเดี่๋ยวลองดู

มันมากับเครื่องครับ ยังไม่มีให้โหลดเลย แล้วก็เจอปัญหาแบบข้างบนด้วย ไม่รู้ว่าเป็นกันหรือเปล่า

krajork:
ทราบปัญหาผมแล้วครับ

R6S Pro เอามาลง cfw ของ R6S ต่างๆไม่ได้เลยครับ เลยต้องเอา3.0.5.5 ของ Pro มาลง

DDT76:
รบกวนถามหน่อยครับ

คือผมใช้ Egreat S800 ใช้มาประมาณ  2 ปีแล้วครับ

ได้ไปอัพ  Firmware EG-S100, EG-S800 Version 2.02.007 ตัวนี้ครับ

ตามวิธีนี้

Chipset Sigma

Step 1. ดาวน์โหลด Firmware ลงใน Flash Drive แล้วทำการแตกไฟล์ออกมาจะได้โฟลเดอร์ flashbin จากนั้นนำไปเชื่อมต่อที่ช่อง USB ของ Egreat

HD Player

Step 2. เปิด Power แล้วรอจนขึ้นโลโก้ Egreat

Step 3. กดปุ่ม  แล้วตามด้วย   ประมาณ 30 ครั้งจะเข้าสู่ขั้นตอนการ Update Firmware ให้กดตอบ Yes หลังจากนั้นรอประมาณ 5-10 นาที หลังจาก

นั้นเครื่องจะรีสตาร์ทใหม่ 1 ครั้งเป็นอันว่าเสร็จขั้นตอนการ Update FW

ถึงขั้นตอนที่ 3 Restart แล้วมาค้างที่หน้าจอรอ LOADING ครับ

คราวนี้ทำไรไม่ได้เลยครับ

ลองทำใหม่ตามขั้นตอนก้อไมได้แล้วครับ คือเข้าหน้า UP F/W ไม่ได้เลย

มีวิธีแก้ไขไหมครับ รบกวนด้วยครับ

ขอบคุณครับ

enjoytv.staff:

--- อ้างจาก: DDT76 ที่ สิงหาคม 17, 2014, 09:59:58 am ---รบกวนถามหน่อยครับ

คือผมใช้ Egreat S800 ใช้มาประมาณ  2 ปีแล้วครับ

ได้ไปอัพ  Firmware EG-S100, EG-S800 Version 2.02.007 ตัวนี้ครับ

ตามวิธีนี้

Chipset Sigma

Step 1. ดาวน์โหลด Firmware ลงใน Flash Drive แล้วทำการแตกไฟล์ออกมาจะได้โฟลเดอร์ flashbin จากนั้นนำไปเชื่อมต่อที่ช่อง USB ของ Egreat

HD Player

Step 2. เปิด Power แล้วรอจนขึ้นโลโก้ Egreat

Step 3. กดปุ่ม  แล้วตามด้วย   ประมาณ 30 ครั้งจะเข้าสู่ขั้นตอนการ Update Firmware ให้กดตอบ Yes หลังจากนั้นรอประมาณ 5-10 นาที หลังจาก

นั้นเครื่องจะรีสตาร์ทใหม่ 1 ครั้งเป็นอันว่าเสร็จขั้นตอนการ Update FW

ถึงขั้นตอนที่ 3 Restart แล้วมาค้างที่หน้าจอรอ LOADING ครับ

คราวนี้ทำไรไม่ได้เลยครับ

ลองทำใหม่ตามขั้นตอนก้อไมได้แล้วครับ คือเข้าหน้า UP F/W ไม่ได้เลย

มีวิธีแก้ไขไหมครับ รบกวนด้วยครับ

ขอบคุณครับ

1, At first, uncompress the packed file, copy the 'flashbin' folder to USB stick root. please make sure to copy the whole of folder, it is better not to put irrelevant  file in this USB stick, and make sure there is 256M rest space in USB stick.

2, insert USB stick to USB port.

3, Power-on the device, as soon as the booting screen occur, press left button of remoter controller continually(press-down & press-up repeatedly,about 20~30 times, then,stop pressing), untill screen display dailog menu,then choise 'Yes' and press 'OK' button, then the system start to upgrading ...

4, System recover takes about 3minutes, pls wait patiently! During recovery, pls don't power-off the player, otherwise, that will result in storage broken and need to send back to factory for amendment.

หากทำตามนี้ไม่ได้ ลองหา Firmware Recovery มาลองทำดูครับ

http://www.egreatworld.com/cn/download-detail-76.html

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version