พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับด้านไฮไฟ HD Player,Home Theater,Blu-ray Player > ห้องโชว์ของ!! โฮมเธียเตอร์บ้านใครเจ๋งเอามาโชว์ให้เห็นกันหน่อย!

หลังจากนิ่งไปนาน ก็เดินมาสุดทางตามที่ใจต้องการ onkyo5010-jbl e90

(1/12) > >>

nirun_-:
ชุดแรก aconatic เครื่องเสียงเกือบหมื่น ทีวี pana LED32" หมื่นห้าในตอนนั้น ปลายปี54 เป็นชุดแรก

nirun_-:
แล้วก็ขยับมาชุดนี้ครับ ยังเป็น dvd ต่อสาย av ธรรมดายังไม่ใช้ hdmi
ฟังเพลงเพราะครับหนักแน่นดี

nirun_-:
พอดีไปเจอในเวปพันทิพ เป็นตัวผลิตที่แม๊กซิโกรุ่นสุดท้าย และชอบjblเป็นทุนอยู่แล้วเลยไปสู่ขอมาประจำการครับ

และก็ได้ onkyo525 กับชุด jbl csr30 ซับ polk110มาด้วย

nirun_-:
จากนั้นก็ซื้อมาลองเรื่อยๆครับ เทียบกับลำโพงyamaha และdenon หาความชอบของตัวเองและบุคลิคเสียงแต่ละรุ่น
ลำโพงยามาฮ่า เสียงใสรายละเอียดดีกว่า jblมากครับ แต่ฟังได้ไม่นานต้องกลับมา jbl เพราะมันเลี่ยนไปเลยไม่มีเบส เสียงดีแบบมาเท่ากันหมดไม่มีมิติขึ้นลงของโน๊ตดนตรี ส่วนjblฟังเพลงไม่มีเบื่อครับ แม้เสียงจะใสสอาดพริ้วสู้ยามาฮ่าไม่ได้ แต่ฟังแล้วสนุกได้อารมณ์ ฟังเพลงมีมิติและแรงประทะดีกว่า เลยขายยามาฮ่าไป
ส่วน denon เอามาขับ jbl มันของคู่กัน แต่ไม่คู่กับหูผมซะเลย เสียงจัดมากทนฟังไม่ได้ ก็ต้องขายdenonไป
หูผมคงถูกกับ onkyo มากกว่า ก็เลยจับมาขับjbl ซะเลย

nirun_-:
ฟังไปฟังมาพักนึกก็อยากได้ลำโพงรุ่นพี่ของตัวนี้ jbl e80 เลยลองหาดูมือ1หาไม่ได้แล้วครับ มือ2ก็ไม่มีใครปล่อย หาอยู่นานแทบจะหมดความตั้งใจ
และแล้วก็เจอจนได้

พอใช้ก็เกิดปัญหาคือแอมขับไม่ออกเสียงเบสไม่เต็มดอกลำโพงแทบไม่ขยับ แต่ดูหนังยังพอได้ เลยมองหาแอมวัตที่สูงขึ้น
มีความสุขกับการซื้อของเลยครับ ลองผิดลองถูกและจับจุดของตัวเองยังไม่ได้ ลองตั้งแต่ 609-525-616-717

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version