พูดคุยเรื่องทั่วไปเรื่องจองภาพ LED TV, LCD TV, Plasma TV, Projector > ห้องโชว์ของ !!! เชิญสมาชิกเอาทีวีตัวโปรดมารีวิวกันได้เลย

คำจำกัดความสั้นๆของ Sony Bravia W904A คือ คุ้มและดี !!

<< < (3/8) > >>

paezuzaa:

--- อ้างจาก: Zack ที่ สิงหาคม 18, 2014, 02:38:54 pm ---
--- อ้างจาก: paezuzaa ที่ สิงหาคม 17, 2014, 11:15:56 pm ---ขอการปรับภาพในการเล่นเกม PS4/ PS3 หน่อยคร้าบบ

--- End quote ---
โหมดเกมไม่ต้องปรับอะไรครับ กดเปลี่ยนเลือกฉากในทีวีเป็นโหมดเกมก็พอครับ

--- อ้างจาก: paezuzaa ที่ สิงหาคม 17, 2014, 11:17:29 pm ---ส่วนถ้าดูอนิเมชั่นเช่นพวก Rio , frozen ไรงี้ นี่ใช้โหมดภาพ อนิเมะหรือดูหนัง ดีกว่ากันครับ

ใช้การปรับแบบดูอนิเมะจะดีกว่าครับ (ปรับแบบอนิเมะนี่ผมหมายถึงโหมดทั่วไปนะครับ)

โหมดทั่วไปนี่หมายถึง โหมดทั่วไปที่ปรับแบบนี้เปล่าครับ

1. วิธีการปรับ กรณีดูอนิเมะ (ผมใช้การปรับแต่งจาก flatpanelshd มาปรับเปลี่ยนเล็กๆน้อยๆอีกที)

ฉากที่ใช้ - ทั่วไป
ไฟจอภาพ - 8
ภาพ - 94
สว่าง - 50
สี - 60
เฉดสี - 0
โทนสี - ปานกลาง
คมชัด - 50
ตระกูลลดการรบกวนกับสร้างเรียล - ใช้อัตโนมัติทั้งหมด
การไล่ระดับกลมกลืน - น้อย
Motionflow - เคลียร์พลัส (ผมไม่แนะนำแบบอิมพลัส เพราะไฟล์ความละเอียดสูงบางอันมีการกระพริบของภาพ)
แบบโรง - อัตโนมัติ

โทนสีดำ - ปานกลาง
Adv. Contrast - น้อย
ค่าแกมม่า - 0
ไดนามิค LED - ปกติ
จำกัดระดับแสง - ปานกลาง
สีขาว - ปิด
สีสดใส - น้อย

White Balance
อ.แดง - (-1)
อ.เขียว - (-5)
อ.ฟ้า - 0
ไบอัสแดง - 0
ไบอัสเขียว - (-1)
ไบอัสฟ้า - 0

เพิ่มรายละเอียดภาพ - น้อย
ปรับแต่งขอบ - ปานกลาง
ภาพสีผิดธรรมชาติ - ปิด

Zack:
ใช่ครับผม ท่านเข้าใจถูกแล้ว  ;)

meenney:
เล็งไว้เหมือนกัน เปลี่ยนใจจากพลาสม่ามาเล่นตัวนี้แทน อิอิ

ภายในอาทตย์นี้ไม่พลาดแน่นอน
 [yes] [yes] [yes]

Zack:
แวะมาอัพรูปคู่กับ Sound bar Sony HT-CT370 ที่พึ่งจะถ่อยมาใหม่หน่อย ตอนแรกนึกว่าเสียงจะห่วยกว่านี้ซะอีก แต่กลับดีกว่าที่คิดแฮะ ถึงจะเทียบพวกลำโพงชุดโฮมแท้ๆระดับราคา 10,000 บาทไม่ได้ แต่ที่ได้มาคือความสะดวก และกระทัดรัดดีจริงๆ และเสียงมันก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไรด้วย ถือว่าคุ้มค่าตัวอยู่ครับ

ไฟล์เสียงใหม่ๆขับได้หมดครับ ใครที่ตามหาลำโพงเล้กๆใส่ในห้องเล็กหรือใส่ในคอนโดแนะนำเลยครับ  [โย่ว]

Eakapan:
ผมตั้งใจจะจัดลำโพงตัวนี้เหมือนกันครับ ชอบที่สวย จัดวางง่าย ลูกเล่นครบ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version