ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำชุดฟังเพลงด้วยครับ  (อ่าน 1070 ครั้ง)

ออฟไลน์ softEar

• *
รบกวนแนะนำชุดฟังเพลงด้วยครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 19, 2016, 02:50:07 pm »
ขออนุญาตสอบถามชุดฟังเพลงครับ
สนใจ int amp : Marantz PM6005,6006
ถ้าจับกับลำโพง : palk audio rti A3,A5

1. แนวเสียงจะเป็นอย่างไรครับ
2. amp ขับไหวไหมครับ
3. หรือมี amp ตัวอื่นแนะนำไหมครับ เอามาต่อคอม, มือถือ หรือรับ bluetooh ได้จะดีมากครับ

อ้อแนวเพลง R&B, POP และเพลงไทยทั่วไป ไม่ rock ครับผม

ขอบคุณทุก คห ครับ

ออฟไลน์ oasleg

• Edge LED TV member
Re: รบกวนแนะนำชุดฟังเพลงด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2016, 11:07:10 am »
1. MARANTZ จะออกแนว เนียนหวานโปร่งสดใส  ส่วน POLK ออกแนวเบสหนักแน่น กระชับ ดุดันแบบ อเมริกัน  ก็น่าจะชดเชยจุกเด่นด้อยกันได้ดี ครับ
2.  วัตถ์ marantz รุ่นนี้จะไม่สูงมาก แต่ในแง่ฟังเพลงแบบ นุ่มๆ แนว jazz น่าจะพอเพียง กับลำโพง
3. CAMBRIDGE ,NAD , ARCAM เป็นต้น ครับ

ออฟไลน์ softEar

• *
Re: รบกวนแนะนำชุดฟังเพลงด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2016, 08:55:35 pm »
ขอบคุณมากครับ   [รัก]