ผู้เขียน หัวข้อ: จะจูนตำแหน่งเสียงซัฟวูฟเฟอร์ยังไงครับ  (อ่าน 1676 ครั้ง)

ออฟไลน์ alphab

• Flat TV member
  • *
สวัสดีครับ อยากจะสอบถามวิธีจูนตำแหน่งเสียงเบสหน่อยครับ ผมใช้ yamaha yht 2910 พอติดตั้งเรียบร้อย จูนเสียงด้วยไมค์ที่แถมมา(ปรับแก้ระยะลำโพงเองนิดหน่อย) ทีนี้ปัญหาคือจุดที่เสียงเบสดังมากที่สุดมันเป็นจุดในวงสีฟ้าครับ ผมอยากจะแก้ให้ตำแหน่งเบสมันลงที่ตำแหน่งคน จะต้องปรับแก้ไขตรงไหนครับ รบกวนแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2015, 04:27:49 pm โดย alphab »

ออฟไลน์ Jin

• Edge LED TV member
Re: จะจูนตำแหน่งเสียงซัฟวูฟเฟอร์ยังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 06:14:16 pm »
อันนี้ตอบไม่ได้เอาฮานะครับ เอาง่ายสุดคือ ยกซับมาวางที่เก้าอี้คนนั่ง
แล้วคลานหาจุดที่เบสเยอะที่สุดในห้อง แล้วยกไปวางตรงนั้นครับ

ออฟไลน์ alphab

• Flat TV member
  • *
Re: จะจูนตำแหน่งเสียงซัฟวูฟเฟอร์ยังไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 08:11:20 pm »
ขอบคุณครับ เดี๋ยวหาเวลาว่างๆลองย้ายตำแหน่งซับดูครับ [เศร้า]

ออฟไลน์ HD-LuveR

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 08:35:01 am »
อันนี้ตอบไม่ได้เอาฮานะครับ เอาง่ายสุดคือ ยกซับมาวางที่เก้าอี้คนนั่ง
แล้วคลานหาจุดที่เบสเยอะที่สุดในห้อง แล้วยกไปวางตรงนั้นครับ

โอ้โฮ  คิดไม่ถึงจริงๆ ครับ ใช้หลักการย้อนกลับ สุดยอดเลยครับ ดีกว่ายกเบสไปวางตรงโน้นตรงนี้
 [เท่ห์] [ปลื่ม]
µÒäÁè·Í§ ËÙäÁèà·¾ á¤èÍÂÒ¡àʾäÎà´¿