ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอคำแนะนำเลือกซื้อทีวี ตามความต้องการนี้ด้วยนะครับ  (อ่าน 2725 ครั้ง)

ออฟไลน์ Superjay

• *
ผมอยากได้ทีวีมาไว้ในห้องนอน ซึ่งปกติผมแทบจะไม่ได้ดูรายการปกติทางทีวีเลย นอกจากถ่ายทอดสดฟุตบอล  แต่ต้องการเอามาใช้ดูหนังเป็นหลัก  โดยอาจจะใช้ต่อกับกล่องอันดรอยด์บ๊อก หรือต่อจากแลปท๊อปไปเข้าทีวี  ความต้องการผมประมาณนี้นะครับ

1. จอกว้าง 47-49 นิ้ว
2. ภาพคมชัด ภาพเคลื่อนไหวดี
3. ผมจะเอามาต่อกับลำโพงนอกครับ เพราะงั้นเสียงจากทีวีอาจจะไม่เน้นนะครับ (หรือควรเน้น)
4. ผมตั้งใจจะใช้ต่อเข้ากับแลปท๊อป หรืออันดรอยด์บ๊อก คิดว่าอาจจะไม่ต้องเป็นสมาร์ททีวีก็ได้
5. อยากใช้งานสัก 4 ปี
6. ไม่เล่นเกมส์ครับ
7. ไม่ได้จำกัดงบ แต่อยากได้เครื่องที่คุ้มค่า ถ้าภาพดีกว่ากันหน่อยเดียว แต่ราคาแพงขึ้นเยอะ แบบนี้ก็คิดว่าไม่เอาดีกว่าครับ ไม่เน้นรุ่นใหม่ ไม่เน้นขอบบาง ตั้งใจเอามาใช้งานจริงๆ ครับ

ผมศึกษามา 2-3 วันละ ค่อนข้าง งง รุ่นทีวีค่อนข้างเยอะ แต่เห็นเพื่อนๆ ในนี้จำข้อมูลแต่ละรุ่นได้เยอะมาก เลยคิดว่าโพสถามเลยน่าจะโอเคกว่านะครับ

รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ   

ออฟไลน์ Dimner

• Full LED TV member
ตั้งงบไว้กี่บาทครับ

• *
ตั้งงบไว้กี่บาทครับ

ผมไม่ได้จำกัดงบครับ เพราะคิดว่าทีวีที่ไม่ได้เป็นสมาร์ททีวีคงไม่แพงมากเท่าไหร่ ขอที่คุณภาพคุ้มราคาก็พอครับ

• *
ถ้าใครผ่านมาอ่านเจอ รบกวนแนะนำด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Dimner

• Full LED TV member
48W650 sonyครับราคาย่อมเยา 17990 คุณภาพเกินราคา

ออฟไลน์ august4816

• Flat TV member
  • *
ส่วนใหญ่จอ49นิ้ว ภาพคมชัด ภาพเคลื่อนไหวดี มันจะพ่วงสมาร์ทมาด้วยครับ ถ้าเอาเริ่มต้นก็ Panasonic TH-49D410T ราคาร้านนอกก็14xxx ไปดูภาพก่อนดีกว่าว่าถูกใจหรือยังถ้าถูกใจไม่ต้องจ่ายแพงประกัน3ปี ถ้าไม่ก็48W650 sony แบบความเห็นข้างบน ถ้าแพงอีกหน่อยก็ LG  49UF850T ได้ทีวี 4k ตอนนี่ราคาร้านข้างนอก 21900 บาท ประมาณนี้

ออฟไลน์ august4816

• Flat TV member
  • *
ประเด็นหลักคุณต้องไปดูก่อนคุณชอบภาพแบบไหน แต่ละยี่ห้อโทนภาพไม่เหมือนกันเช่น samsung สดใสสว่าง lg ก็ออกสีนวลกว่า คุณต้องไปดูรุ่นเริ่มต้นกับราคาเริ่นต้นก่อนแล้วคนอื่นจะแนะนำตัวที่ถูกกว่าภาพดีกว่าได้ ไม่ต้องจ่ายแพงกับสิ่งที่ตาคุณแยกไม่ออก บางคนแนะนำมารุ่นนี้ภาพดีแต่เราอาจดูไม่ออกถือว่าโชคดีไม่ต้องจ่ายแพง