พูดคุยเรื่องทั่วไปเรื่องจองภาพ LED TV, LCD TV, Plasma TV, Projector > ห้องโชว์ของ !!! เชิญสมาชิกเอาทีวีตัวโปรดมารีวิวกันได้เลย

OLED EA970T มาดู oled รุ่นเก่ากัน

<< < (2/4) > >>

kritkris:
  ทดสอบช่วงนี้จะเป็นไฟล์ fullrip ทั้งหมดครับ ...ขอเกริ่นก่อนนิดนึง คือในช่วงแรกๆที่ได้มาเจ้า ea970t มาใหม่ๆ ยอมรับว่าไม่ประทับใจเอาซะเลย ทั้งๆที่รู้มาก่อนแล้วว่าการปรับภาพของค่าโรงงานของแบรนนี้ค่อนข้างแย่ ค่อนไปทางห่วยซะมาก ยิ่งพอเทียบกับ led ตัวเดิมที่ผมผ่านตาทุกวันอย่าง h7000 แบรนนั้นยอมรับเค้าเรื่องนี้จิงๆค่าโรงงานมาค่อนข้างดี ถึงไม่ต้องปรับอะไรมากภาพก็สวยตามสไตร์ ss ยิ่งทำให้คิดในใจว่า "กุคิดถูกมั๊ยวะเนี่ย"  [ร้องไห้] [ร้องไห้](ตรงนี้พูดถึงโทนสี ความแม่นยำของสี คอนทราส อะไรปะมานนั้นนะครับ ไม่ได้หมายถึงคุณภาพของภาพ oled มันแย่กว่าแต่อย่างใด) เลยงมกับการปรับภาพ พักใหญ่ๆ ย้ำว่าพักใหญ่ งมอยู่นานครับ จนได้คุยกับคุณลุง ufo ที่ใช้พลาสม่ารุ่นตำนานอย่าง vt60  + กับได้รับคำแนะนำเรื่องการปรับภาพจากคุณลุง เลยรื้อปรับใหม่หมด ทั้งโหมดการใช้งาน อุณภูมิของสี พบว่าการใช้งานบางครั้ง เราเอาถูกต้องเป๊ะไปทั้งหมดก็ไม่ดี เลยลองเปลี่ยนมาแนวทางที่คุณลุงแนะนำ ตอนนี้รู้สึกพอใจกับภาพที่ได้มากๆครับ  [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

Life of pi BD fullrip

Jurassic world BD fullrip

kritkris:
มืดๆ

kritkris:
anime

kritkris:
เพิ่มคำบรรยายความรุ้สึก หลังจากใช้งานในส่วนแรกแล้วครับ  [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ซ่องเจ๊หวี:

แต่ก่อนใช้ led หน้าคนดูเหมือนเป็นหุ่นยนต์

พอเปลี่ยนมาเป็น oled ตอนนี้ไม่เป็นหุ่นยนต์แล้วครับ ผิวคนกลายเป็นขนมปังไปแล้ว น่ากินมากๆ ๕๕๕๕๕๕ [คิคิ] [คิคิ] [คิคิ]

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version