ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำลำโพงให้ทีครับ  (อ่าน 2182 ครั้ง)

ออฟไลน์ Schecte|2

• Full LED TV member
    • http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=55075.msg491198#msg491198
รบกวนแนะนำลำโพงให้ทีครับ
« เมื่อ: มกราคม 06, 2015, 12:59:51 pm »
เนื่องจากระเบิด Klipsch ทั้ง set ไปหมดเเล้ว  ด้วยความคัน อยากได้ satellite ซักชุด แต่ก็กลัวเสียงจะบางไป เลยอยากหาลำโพง Bookshelf ราคาพอเหมาะพอเจาะ ถอยมาแก้ขัดไปพลาง ๆ ก่อน

อยากให้เพื่อน ๆ เเนะนำตัวเลือกในราคาที่ไม่แพงมาก ขอเด่นทั้งดูหนังและฟังเพลง หรือจะเป็น ฟังเพลง 65 ดูหนัง 35 

เป็นไปได้ขอราคาที่ไม่เเรงมากนัก เนื่องจากคิดว่าน่าจะใช้ไม่นานมาก เพราะมีทุนเมื่อไหร่ก็จะไปจับ Klipsch รุ่น Reference มาใช้เหมือนเดิม

หรือบางท่านคิดต่าง แนะนำเป็น sattellite ได้นะครับ    ขอบคุณทุก ๆ ความเห็นครับ

ปล. ไม่ต้องเเนะนำ Polk นะครับ เคยใช้อยู่ ไม่ประทับใจเลย     

ออฟไลน์ ชอลิ้วเฮียง

Re: รบกวนแนะนำลำโพงให้ทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 06, 2015, 01:09:49 pm »
เสียงดี ราคาไม่เเพง สําหรับผม ชุด wharfedale ouart ทั้งชุด 10000 กว่าครับ ถ้าไม่เน้นเสียงเปิด ได้ทั้งฟังเพลง ดูหนัง ครับ

ออฟไลน์ ssupat

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 06, 2015, 06:00:20 pm »
เสียงดี ราคาไม่เเพง สําหรับผม ชุด wharfedale ouart ทั้งชุด 10000 กว่าครับ ถ้าไม่เน้นเสียงเปิด ได้ทั้งฟังเพลง ดูหนัง ครับ

+1 ราคาเท่านี้คือถูกและดีครับ

ออฟไลน์ pongtawan

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 13, 2015, 10:42:41 am »
ใช้ชั่วคราวลองดู Boston Acoustics ครับราคาไม่แพง+เสียงดีเลยทีเดียว (ฟังแล้วอาจจะติดใจ)

หรือไม่ก็ลองดูMornitor Audio(แต่แพงขึ้นมากอีก)

ออฟไลน์ ball98

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 13, 2015, 11:26:49 am »
เนื่องจากระเบิด Klipsch ทั้ง set ไปหมดเเล้ว  ด้วยความคัน อยากได้ satellite ซักชุด แต่ก็กลัวเสียงจะบางไป เลยอยากหาลำโพง Bookshelf ราคาพอเหมาะพอเจาะ ถอยมาแก้ขัดไปพลาง ๆ ก่อน

อยากให้เพื่อน ๆ เเนะนำตัวเลือกในราคาที่ไม่แพงมาก ขอเด่นทั้งดูหนังและฟังเพลง หรือจะเป็น ฟังเพลง 65 ดูหนัง 35 

เป็นไปได้ขอราคาที่ไม่เเรงมากนัก เนื่องจากคิดว่าน่าจะใช้ไม่นานมาก เพราะมีทุนเมื่อไหร่ก็จะไปจับ Klipsch รุ่น Reference มาใช้เหมือนเดิม

หรือบางท่านคิดต่าง แนะนำเป็น sattellite ได้นะครับ    ขอบคุณทุก ๆ ความเห็นครับ

ปล. ไม่ต้องเเนะนำ Polk นะครับ เคยใช้อยู่ ไม่ประทับใจเลย     
ห้อง ขนาดเท่าไรครับ เห็นว่าระเบิดklipscp ทั้งเซ็ทไปแล้ว  จะหันมาเล่นชุด setท่านจะ รับเสียงลำโพงชุดset  ได้เหรอครับ 555  ส่วนใช้ตั้งพื้นชุดเล็กๆ ผมบางครั้งก็รู้สึกอยากให้ห้องคอนโดผมมันโล่งๆ เช่นกัน มีชุดนึงแนะนำ ราคาแพงมากๆคือ ของพาราดาม ลำโพ set  เขาว่าเสียงดีและใหญ่เกินตัว รุ่น millenai one ผมอยากได้นะแต่กลัวรับไม่ได้ กำลังคิดอยู่ครับ  ซึ่งท่านใดเคยฟัง หรือใช้ชุดที่ผมว่า ช่วยเล่าให้ฟังหน่อยครับว่าโอมั้ยครับ

ออฟไลน์ wat12

• ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 13, 2015, 11:50:51 am »

ห้อง ขนาดเท่าไรครับ เห็นว่าระเบิดklipscp ทั้งเซ็ทไปแล้ว  จะหันมาเล่นชุด setท่านจะ รับเสียงลำโพงชุดset  ได้เหรอครับ 555  ส่วนใช้ตั้งพื้นชุดเล็กๆ ผมบางครั้งก็รู้สึกอยากให้ห้องคอนโดผมมันโล่งๆ เช่นกัน มีชุดนึงแนะนำ ราคาแพงมากๆคือ ของพาราดาม ลำโพ set  เขาว่าเสียงดีและใหญ่เกินตัว รุ่น millenai one ผมอยากได้นะแต่กลัวรับไม่ได้ กำลังคิดอยู่ครับ  ซึ่งท่านใดเคยฟัง หรือใช้ชุดที่ผมว่า ช่วยเล่าให้ฟังหน่อยครับว่าโอมั้ยครับ

ถ้าต้องการห้องอยู่สบาย  ไม่เกะกะเต็มไปด้วยลำโพง  ตัวนี้ก็เป็นทางเลือกที่ดีครับ.......ยิ่งมีงบจัดสับวูฟเฟอร์  สองลูกด้วย   ห้อง 4x6m ก็ยังเอาอยู่สบายๆจร้า
ฟังเพลงก็เพราะด้วย

ออฟไลน์ keamglad

• OLED TV member
  • https://www.facebook.com/whatthatsoundstore
    • https://www.facebook.com/whatthatsoundstore
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 13, 2015, 12:57:44 pm »
เคยไปติดตั้ง yamaha yht299 ให้ลูกค้า เสียงก็ถือว่าโอเคนะ ไม่ขี้เหร่  ถ้าเทียบกับระดับ in the box
ผมว่าพวก onkyo 5700, quentet V พวกนี้เล่นได้เลย ไม่แย่ครับ ถูกดีด้วย

ออฟไลน์ นังกชกรเล้าไก่

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 13, 2015, 01:55:01 pm »
เนื่องจากระเบิด Klipsch ทั้ง set ไปหมดเเล้ว  ด้วยความคัน อยากได้ satellite ซักชุด แต่ก็กลัวเสียงจะบางไป เลยอยากหาลำโพง Bookshelf ราคาพอเหมาะพอเจาะ ถอยมาแก้ขัดไปพลาง ๆ ก่อน

หรือบางท่านคิดต่าง แนะนำเป็น sattellite ได้นะครับ    ขอบคุณทุก ๆ ความเห็นครับ

คหสต. แนะนำ KEF  LS50 ในระดับราคานี้บอกเลย ลำโพงตั้งพื้นบางรุ่นยังอาย มีค้อนขวับ ราคาถือว่าไม่แรงน่ะ  [ม่ายยย]
ถ้าเทียบคุณค่าและประสิทธิภาพที่ได้ของมัน  ถ้าลองไปฟังก่อน อาจหายคันลำโพงตั้งพื้นอีกนาน ตัวนี้ดีทั้งดูหนังและฟังเพลง

โทนเสียงกลางที่เปิดเผยและนุ่มนวล เสียงแหลมมีเนื้อเสียงเนียนดี ไม่มีอาการบาดหู ออกไปในทางหวานใส  แต่รายละเอียดยังไม่ทอดตัวมากนัก  จับกับแอมป์หลอดฟังเพลงหวานใช้ได้  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2015, 02:00:13 pm โดย RUF »