ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม...ตอนนี้มี SS เจ้าเดียวที่ทำจอโค้ง อ่ะครับ  (อ่าน 1273 ครั้ง)

ออฟไลน์ msea

• LCD TV member
  • **
ตอนนี้ในตลาดเห็นมี SS อยู่เจ้าเดียวที่ทำจอโค้ง  ไม่เห็นค่ายอื่นทำบ้างเลยย... [งง]

ออฟไลน์ TheJia

• **
Re: ทำไม...ตอนนี้มี SS เจ้าเดียวที่ทำจอโค้ง อ่ะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 11, 2016, 09:43:26 am »
... ไปดูห้างไหนมาอ่ะครับ ผมเห็นยี่ห้ออื่นก็ทำเยอะแยะนะ lg olded ที่ขายในไทยทุกตัวก็จอโค้ง, sony ก็มีจอโค้งพวกรุ่น S ทั้งหลาย

ออฟไลน์ msea

• **
Re: ทำไม...ตอนนี้มี SS เจ้าเดียวที่ทำจอโค้ง อ่ะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 11, 2016, 10:35:58 am »
... ไปดูห้างไหนมาอ่ะครับ ผมเห็นยี่ห้ออื่นก็ทำเยอะแยะนะ lg olded ที่ขายในไทยทุกตัวก็จอโค้ง, sony ก็มีจอโค้งพวกรุ่น S ทั้งหลาย

ลืมบอกไปว่า...ผมหมายถึงรุ่น ล่าง ๆ  ถึงกลาง ๆ อ่ะครับ.. :'(