พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับด้านไฮไฟ HD Player,Home Theater,Blu-ray Player > ห้องโชว์ของ!! โฮมเธียเตอร์บ้านใครเจ๋งเอามาโชว์ให้เห็นกันหน่อย!

ห้องดูหนัง ฟังเพลง เริ่มต้นครับ

<< < (2/3) > >>

eaks1984:

--- อ้างจาก: pann ที่ พฤศจิกายน 22, 2016, 02:23:16 am ---มีใครเคยใช้ลำโพง Polk Audio T-series มั้ยครับ เสียงเป็นยังไงบ้าง

--- End quote ---

ผมก็เคยเจอโจทย์นี้

ได้ไปลองฟังเทียบกับ TSX330  มาแล้วครับ

ผมก็หูไม่เทพนะ แต่โดยส่วนตัวชอบ TSX ที่แหลมมันทอดยาวกว่า แหลมมันออกชัดกว่า เบสแน่นๆดี
การออกแบบตู้ก็ต่างกันมากครับ

สรุป! ราคาต่างกันไม่เยอะเอา เพิ่มเงินอีกนิดเอา TSX ดีกว่าครับ

pann:
แอมป์ Onkyo HT-R695 ขับ Jbl Studio 180 กับ Polk A5 ไหวมั้ยครับ แล้ว Polk A3 กับ Polk A5 เสียงต่างกันเยอะมั้ย ขอคำแนะนำด้วยครับ

pann:
สอบถามผู้รู้ด้วยครับ ว่าการวางชุดลำโพงโฮมเธียเตอร์ในห้องนอนที่ไม่ใหญ่นักแบบห้องนี้ มีผลต่อเสียงจากลำโพงซับวูฟเฟอร์มั้ยครับ เวลานอนดูหนังหรือฟังเพลงบนเตียงนอน เพราะว่าเตียงนอนมันไปบังทิศทางเสียงจากซับวูฟเฟอร์ที่ตรงเข้าหูเรา

pann:
จัดวางตำแหน่งลำโพงใหม่ ซื้อขาตั้งวางลำโพงเซอร์ราวด์มาเพิ่ม

MARUAY:

--- อ้างจาก: pann ที่ พฤศจิกายน 23, 2016, 07:25:31 pm ---แอมป์ Onkyo HT-R695 ขับ Jbl Studio 180 กับ Polk A5 ไหวมั้ยครับ แล้ว Polk A3 กับ Polk A5 เสียงต่างกันเยอะมั้ย ขอคำแนะนำด้วยครับ

--- End quote ---

A5 สเกลเสียงใหญ่กว่าครับ เบสดีกว่าเยอะ แรงปะทะ ความลึก

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version