ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องกรองไฟจำเป็นไหมครับ? ช่วยแนะนำรุ่นดีๆในงบ 3-5พันให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ  (อ่าน 3335 ครั้ง)

ออฟไลน์ tont_kub

• Edge LED TV member
- เครื่องกรองไฟจำเป็นไหมครับ?

- ช่วยแนะนำรุ่นดีๆในงบ 3-5พันให้หน่อยครับ

- สายไฟ avr ถ้าอัพนี่จะเห็นผลชัดเจนเลยไหมครับ ?

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Kankasem

• Full LED TV member
สายไฟ .. ครับ เสียงดีราคาไม่แพง

ออฟไลน์ oatfunk

• Flat TV member
  • *

ออฟไลน์ wat12

• ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
Re: เครื่องกรองไฟจำเป็นไหมครับ?
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 04:00:54 pm »
ออดิน  วาเลอร์ หนึ่ง จร้า

ออฟไลน์ ชอลิ้วเฮียง

เปลี่ยนสาย ไฟเห็นผล เครื่องกรองไฟ ต่อ เฉพาะระบบ ภาพครับ ( สําหรับผมต่อ avr ผ่านทําให้เสียง drop ครับ เเรงปะทะน้อยลง เเต่เสียงสะอาดขึ้น ) ผมมีประสบการณ์ กับเครื่องกรองไฟอยู่ 3 รุ่น คือ av zone 500 plus poremium  silison mountain 1  เเละ tiger 4 ของ silicon ทุกตัวให้ผลลัพท์ คล้ายกัน ที่นี้ต้อง ลองฟังดู ด้วยตัวเองครับ มีเเค่ตัว mountain 1 ที่ต่อเเบบ ไม่เดินสายดินได้ ที่เหลือต้องเดินสายดินครับ

ออฟไลน์ ronnawut

• Edge LED TV member
1.ไฟติดๆดับๆบ่อย ควรใช้ แต่กรองภาพแล้วดูยากครับมองไม่ค่อยออกว่าคมขึ้นไหม  แต่แสงนิ่งมากๆสีมาเพิ่มเยอะ อาทิ จำพวกปลั๊กรางกรองไฟราคาไม่เกิน7000 แต่มีบางอันบางยี่ห้อให้ผลชัดทันตา(แบบต่อจุดเดียวเครื่องเดียว)
2.คงไม่พ้นเล่นของ ...  /audyn ต้นทาง ปลายทาง
3.มีผลมาก บุคลิกแอมป์เปลี่ยนเพราะสายacได้ด้วย ต้องแมตชิ่งดีๆไม่เข้ากันก็มี เหมือนปรุงรสเลย

ออฟไลน์ wat12

• ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
เปลี่ยนสาย ไฟเห็นผล เครื่องกรองไฟ ต่อ เฉพาะระบบ ภาพครับ ( สําหรับผมต่อ avr ผ่านทําให้เสียง drop ครับ เเรงปะทะน้อยลง เเต่เสียงสะอาดขึ้น ) ผมมีประสบการณ์ กับเครื่องกรองไฟอยู่ 3 รุ่น คือ av zone 500 plus poremium  silison mountain 1  เเละ tiger 4 ของ silicon ทุกตัวให้ผลลัพท์ คล้ายกัน ที่นี้ต้อง ลองฟังดู ด้วยตัวเองครับ มีเเค่ตัว mountain 1 ที่ต่อเเบบ ไม่เดินสายดินได้ ที่เหลือต้องเดินสายดินครับ

ต้องลองหา  แบบที่ จ่ายได้ เร็ว แรง นิ่ง  น้อยซ์ต่ำ
ต่อยอดพื้นฐาน ระบบไฟบ้าน สายไฟเมน สายดิน แท่งกราวนด์   (ที่ดีกว่ามาฐานช่างไฟฟ้าไทยๆทำไว้ตามบ้านเรา)  ดูจร้า

อาจได้ทั้งเซฟตี้  ภาพ เสียง  ที่สะอาด  ไม่ดร็อป [ปลื่ม]

1.ไฟติดๆดับๆบ่อย ควรใช้ แต่กรองภาพแล้วดูยากครับมองไม่ค่อยออกว่าคมขึ้นไหม  แต่แสงนิ่งมากๆสีมาเพิ่มเยอะ อาทิ จำพวกปลั๊กรางกรองไฟราคาไม่เกิน7000 แต่มีบางอันบางยี่ห้อให้ผลชัดทันตา(แบบต่อจุดเดียวเครื่องเดียว)
2.คงไม่พ้นเล่นของ ...  /audyn ต้นทาง ปลายทาง
3.มีผลมาก บุคลิกแอมป์เปลี่ยนเพราะสายacได้ด้วย ต้องแมตชิ่งดีๆไม่เข้ากันก็มี เหมือนปรุงรสเลย

แล้วบานต่อกับปลั๊ก (จะที่ผนัง หรือที่หลังเครื่องกรองไฟ หรือทั้งสองอย่าง).......สายไฟ  และสายสัญญาณต่างๆ ตามมา.......พออัพไปเพลินๆ  ................อ้าว  ต้องยกระดับ คุณภาพซอร์สอีกละ [คิคิ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 19, 2014, 03:22:06 pm โดย wat12 »