ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามSoundbarครับ  (อ่าน 1035 ครั้ง)

ออฟไลน์ bussy

• Edge LED TV member
สอบถามSoundbarครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2015, 09:31:58 am »
เหนของSS LG บอกว่าเสียงออก4.1,5.1,8.1
อยากถามคนที่ใช้ครับว่าเสียงมันออกแบบข้างต้นได้จริงเหรอครับ

ว่าจะซื้อไว้ใช้เล่นๆในห้องนอนสักเครื่อง แต่ก็ลังเลว่าจะเอาชุดบูเลHTของพวกSS,LG ดีกว่ามั้ยเหนราคาใกล้ๆกันแต่ชุดโฮมใส่แผ่นบูเลได้ด้วยแต่Soundbarมันก็สะดวกดีไม่ต้องลากสาย

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
Re: สอบถามSoundbarครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2015, 02:25:32 pm »
soundbar ต้องอาศัยการสะท้อนจากฝาผนังเข้าสู่ผู้ฟัง ในแคตตาล๊อกเป็นผนังทึบทั้ง 4 ด้าน
...2 ข้างห้องนอน เป็นหน้าต่าง ผ้าม่าน ตู้เสื้อผ้า โต๊ะ สิ่งเหล่านี้จะดูดกลืน
...แนะนำ Yamaha + ลำโพง in the box ดีกว่าครับ ราคาใกล้เคียงกัน เสียง DSP ไม่ต้องอาศัยการสะท้อน เสียงรอบตัวแน่นอน เหมาะกับห้องนอน เพราะเสียงไม่ค่อยหนักแน่นตึ๊บๆ ไปรบกวนคนนอนข้างห้องครับ
...ซื้อ HD player ซักตัว โหลดหนัง Fullrip 4K  เพลง คอนเสริต จากเวปในเนตฯ มีมากมาย ไม่มีหัวอ่านให้เครื่องหมดอายุ ใช้นานกว่าสิบๆ ปี
...อยากฟังเครื่องเสียงที่มีคุณภาพที่ดี ต้องลากสายครับ ม่ายงั้นเหมือนกินก๋วยเตี๋ยวไม่ใส่ถั่งงอก อิ อิ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2015, 02:28:03 pm โดย bkav »

ออฟไลน์ bussy

• Edge LED TV member
Re: สอบถามSoundbarครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2015, 09:24:34 pm »
ขอบคุณครีบผม