ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ Samsung 48JU6600 ควรจะเปิดโหมด Auto motion plus ไหมครับ  (อ่าน 1360 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jiratino

• *
พึ่งสอย Samsung 48JU6600 มา รบกวนถามเกี่ยวกับภาพครับ

1. ควรจะเปิดโหมด Auto motion plus ไหมครับ เวลาดูหนังหรือทีวี แล้วโหมดนี้มันดียังไง

2. ถ้าผมอยากให้ภาพคมชัดๆ ต้องตั้งโหมดภาพแบบ Dynamic หรือ มาตรฐาน ครับ แล้วโหมดไดนามิคนี้ มันเหมาะกะดูหนังไหม
    เพราะภาพมันสว่างดี แต่ก็กลัวจะเสียสายตาหรือเปล่า

3. โหมด UHD upscaling ผมเปิดได้แค่ช่อง hdmi1 ช่องเดียว (ต่อ PS3 ไว้) ส่วนช่อง hdmi2 ผมต่อกล่อง android box แต่กลับเปิดโหมดนี้ไม่ได้ครับ เพราะอะไร ใครทราบไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ 55JS

• LCD TV member
  • **
Re: ใช้ Samsung 48JU6600 ควรจะเปิดโหมด Auto motion plus ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2015, 10:18:30 am »
1 ควรเปิด clear หรือโหมด custom    7/4 หรือ สัก 5 หรือสักกลางๆ  แล้วแต่แบบไหนมีให้ปรับ
2 แล้วแต่ชอบ สว่างไป คมไปแสบตา ปรับลดลงเอา            ต้องการ dynamic  ไปปรับลดไฟด้านหลัง ความเข้ม ความสว่าง ความคมชัด
3 ลองถอด สลับกันแล้วตั้ง หรือถอดออกแล้วค่อยตั้ง ถ้าไม่ได้ มันน่าจะได้ช่องเดียว