ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำคู่หน้า ใหม่ครับ  (อ่าน 1521 ครั้ง)

ออฟไลน์ big1731

• LCD TV member
  • **
แนะนำคู่หน้า ใหม่ครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 08, 2016, 10:19:35 am »
Denon x2100w เดิม จับอยู่กับ jbl studio 190 กับ sub jbl venue 12

อยากเปลี่ยนคู่หน้า ( ที่เห็นควาแตกต่างชัดเจนครับ) กะใช้ยาวเลย เล็ง klipsch RF-52II ไว้ แต่ไม่แน่ใจว่ามันจะแตกต่างชัดเจน และ match กับ denon ไหม
เลยมาถาม พี่ๆดีกว่าครับ ขอบคุณครับ  เน้นหนัง action อย่างเดียวครับ

ออฟไลน์ anupong88

• Edge LED TV member
Re: แนะนำคู่หน้า ใหม่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2016, 10:58:57 am »
คหสต. นะครับ Denon มีจุดเด่นที่เสียงแหลม ความเฟี้ยวฟ้าวจัดจ้าน หากนำมาใช้กับ klipsch RF-52II ที่มีจุดเด่นเหมือนกันคือ แหลมพุ่ง คม สด ดูไม่เหมาะสมครับ ส่วนตัวผมใช้ jbl studio 180 เสียงกำลังดี ฟังได้นานไม่ล้า ไม่อึดอัด แนะนำลองเปลี่ยน Sub ดูก่อนครับ  เป็น klipsch sw หรือ svs ก็ได้ จะดูหนังสนุกขึ้นอีกเยอะครับ ลำโพงถ้าอยากเปลี่ยนแนวที่น่าสนใจ ราคาไม่แพงก็ Cerwinvega ลองไปฟังดูครับ

• **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2016, 12:22:05 pm »
จริงๆ ผมไม่ได้นึกถึง sub เลยครับ คิดว่าเพียบพอ แต่ถ้าเปลี่ยนเป็น svs หรือ klipsch เห็นความต่างชัดเจนไหมครับ ถ้าชัด น่าสนใจมากครับ

ออฟไลน์ anupong88

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2016, 02:43:24 pm »
เสียงเปลี่ยนแน่นอนครับ JBL Venue ถือเป็น sub ที่สมราคา คุ้ม พอใช้ได้ในระดับหนึ่ง (*เบส จะออกแนว แผ่ กว้างๆ ไม่กระแทก กระทั้น กระชับเท่าที่ควร impact ยังไม่ค่อยดีเท่าไหร่) แต่ซับที่จะดูหนังดีๆ ต้องให้เสียงที่หนักหน่วง กระชับ  แรงปะทะ กระแทกดี เบสต้นดี เบสลึก หัวเบสที่ชัดเจน รับแรงอัดได้ดี อย่างดีๆหน่อยก็ JL รองๆลงมาก็ SVS และKlipsch

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2016, 04:17:27 pm »
ขอบคุณมากครับ
 Klipsch r112sw คือคำตอบของผม และ ราคาไม่แพงมาก เดี๋ยวลงขาย venue ทิ้งเลยครับ