พูดคุยเรื่องทั่วไปเรื่องจองภาพ LED TV, LCD TV, Plasma TV, Projector > ห้องรวม Fanclub ผู้ใช้ทีวีในประเทศไทย

!!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!

<< < (2/370) > >>

Alphonse:
ตอนนี้เท่าที่เจอปัญหาของระบบ DLNA
คือ
1.ต้องใช้เวลานิดหน่อยในการดึงหนังที่มีในเครื่องออกมา List อาจจะเป็นที่Network ผมช้ามั๊ง
2. ทดลองเปิดไฟลืใหญ่ๆนี่จะใช้เวลาอ่านนานมากจนเครื่องแฮงค์มั๊ง restart ตัวเองเฉยเลย ทีวีเนี่ยนะ จะบ้าตาย
3. Thumbnial ค่อยข้างเล็กไปนิด

Alphonse:

--- อ้างจาก: Maxx ที่ พฤษภาคม 16, 2009, 08:32:20 pm ---ต่อเน็ทเป็นไงบ้างอ่ะ ดีเปล่า ทำไรได้บ้าง

--- End quote ---

ไม่สามารถใช้ Internet@TV ได้ครับ คาดว่ายังไม่ Suport ในไทย
Share หนังในคอมผ่าน DNLA ง่ายมากๆครับ กดแค่สองสามครั้งเท่านั้น
Network คงมีเท่านี้ครับ

Alphonse:
ใช้ Internet@TV ได้แล้วนะครับ
โดยต้องUpgrade firmware กันก่อน ขอลองเล่นสักแป๊บเน้อ

CabI:
มีวิธีปรับค่า ให้ภาพออกมาดี เวลาดูหนังเล่นเกมส์ ไหมครับ

ขอบคุณครับ

ron199x:

--- อ้างจาก: Alphonse ที่ พฤษภาคม 16, 2009, 09:38:38 pm ---ใช้ Internet@TV ได้แล้วนะครับ
โดยต้องUpgrade firmware กันก่อน ขอลองเล่นสักแป๊บเน้อ

--- End quote ---

มันใช้ยังไงเหรอครับ แล้ว set ยากไหมครับ
แล้วตัว DLNA Wireless นี่ set ยากไหมครับ

ขอบคุณครับ [ปลื่ม]

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version