ผู้เขียน หัวข้อ: RTI A 5 เหมาะกับการเอามาฟังเพลงไหมครับ  (อ่าน 1808 ครั้ง)

ออฟไลน์ veera245

• Flat TV member
  • *
RTI A 5 เหมาะกับการเอามาฟังเพลงไหมครับ ห้องกว้าง4.5 เมตร ยาว  12 เมตร แล้วใช้ avr หรือ อินทิเกรด รุ่นไหนดี ช่วยแนะนำด้วย ขอบคุณครับ

หมายเหตุผมเน้นฟังเพลงอย่างเดียวครับ [เท่ห์]

ออฟไลน์ POLICE 54

• LCD TV member
  • **
Re: RTI A 5 เหมาะกับการเอามาฟังเพลงไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 09:14:27 am »
ถ้าเอามาฟังเพลง...ผมว่า A3 นั้งฟังได้นาน ต่อเนื่องมากกว่าครับ... [กระโดด]

ออฟไลน์ pongtawan

• LCD TV member
  • **
Re: RTI A 5 เหมาะกับการเอามาฟังเพลงไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 09:23:38 am »
ถ้าเอามาฟังเพลง...ผมว่า A3 นั้งฟังได้นาน ต่อเนื่องมากกว่าครับ... [กระโดด]

ผมว่าA3ดีกว่าเหมือนกันถ้าฟังเพลง

A5ะหลุดตู้ยากครับ

ถ้าฟังเพลงจริงๆจังๆลองดูยี่ห้ออื่นก็ได้ครับ + อินทิเกรด

ต้องดูงบด้วยครับว่าประมาณเท่าไหร่จะได้แนะนำให้ถูก

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 10:53:31 am »
ขอบคุณคุณ POLICE 54,pongtawan สำหรับคำแนะนำ คือ ผมยังฝังใจว่า ฟังลำโพงตู้ น่าจะเสียงดีที่สุด และตามหลัก a5 มีส่วนที่เหมือน a3 (ส่วนบน) ทุกประการ แต่มีส่วนล่างเพิ่มเข้ามา ก็น่าจะให้สุ่มเสียงที่ดีมากขึ้นอีก โดยถ้าหาก หา avr หรือ อินทิเกรด ดีๆ มาขับมันได้สุด ก็น่าจะดีกว่า a 3 ใช่หรือไม่ครับ ผมก็ไม่รู้ว่าผมเข้าใจถูกหรือไม่ ขอคำชี้แนะด้วยครับ หากผมมีงบ 25000 บาท ซื้อ avr หรือ อินทิเกรด อะไรดีที่ขับ a 5 อยู่ ส่วนซับวูดเฟอร์ คงต้องรองบหน้าครับ

ผมเข้าใจอะไรผิดต้องขออภัยด้วยนะครับ มือใหม่จริงๆ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 10:55:39 am »
คุณ pongtawan พอจะแนะนำลำโพงอื่นที่เหมาะกับการฟังเพลง แนวพวก อรวี,ปุ้ม อรวรรณ ไหมครับ