ผู้เขียน หัวข้อ: TV samsung 48j6300 สงสัยเรื่องระบบเสียง dolby digital ครับ!!  (อ่าน 672 ครั้ง)

ออฟไลน์ nipyee

• Edge LED TV member
คือ ผมสงสัยนะครับ ว่า ใน ทีวีรุ่นนี้ เข้าไปดูวิธีใช้งานภายในตัวเครื่องแล้ว มันมีระบบเสียง dolby ให้ด้วย แต่สงสัยครับว่า เราต้องไปตั้งค่าอย่างไรบ้าง ทุกวันนี้ ก็ไม่ได้ทำอะไรเลย  อย่างเช่น ดูหนังจาก flashdrive  (ซึง ไฟล์หนังก็เป็นระบบเสียง 5.1 อยู่่แล้ว) ก็พยายามเข้าไปเซ็ทค่าให้เสียงออกมา เป็น dolby แต่ดูเหมือนมัน ไม่มีเมนูนี้เลย หรือว่า ผมหาไม่เจอ  ช่วยแนะนำ ด้วย ถ้าผมเข้าใจผิด หรือ ยังพลาดในบางเรื่อง  ขอบคุณมากครับ

เป็นพระคุณอย่างสูงเลย

ออฟไลน์ noomnoi911

• LCD TV member
  • **
Re: TV samsung 48j6300 สงสัยเรื่องระบบเสียง dolby digital ครับ!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2016, 12:07:00 pm »
เข้า menu และ เข้าระบบเสียง มันจะมีตั้งค่าเพิ่มเติม แล้วจะมีรูปแบบเสียง ก็ลองตั้งในนั้นดูเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2016, 04:52:21 pm โดย noomnoi911 »