ผู้เขียน หัวข้อ: เพือนๆสมาชิกช่วยหน่อย ทีวีไม่มีเสียง ครับ  (อ่าน 1154 ครั้ง)

ออฟไลน์ ball98

• Full LED TV member
ดูรายการทีวี อยู่ดีๆก็ไมีเสียงครับมีแต่ภาพ ผมดูทีวีจากดิจิตอลของเอเจ ทุกช่องมีเลียงปกติ ยกเว้นช่อง7HD ช่อง35 ไม่มีเลียงเลย รบกวนช่องแนะนำหนาอบยครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ eak374

• Flat TV member
  • *
Re: เพือนๆสมาชิกช่วยหน่อย ทีวีไม่มีเสียง ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2015, 10:13:51 pm »
ไม่เคยใช้กล่องของเอเจนะครับ  แต่วิธีแก้

ลองกดรีโมทตรงปุ่มที่มันเขียนว่า audio  มันจะมีเมนูให้เลือกว่า

เสียงต้นฉบับ หรือ สเตอริโอ ซ้าย-ขวา (ประมาณนี้)

ก็ให้กดเลือกอันที่มันไม่ได้ติ๊ก  เดี๋ยวเสียงมันก็มาเองครับ [เท่ห์]

ออฟไลน์ ball98

• Full LED TV member
Re: เพือนๆสมาชิกช่วยหน่อย ทีวีไม่มีเสียง ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2015, 10:32:59 pm »
ไม่เคยใช้กล่องของเอเจนะครับ  แต่วิธีแก้

ลองกดรีโมทตรงปุ่มที่มันเขียนว่า audio  มันจะมีเมนูให้เลือกว่า

เสียงต้นฉบับ หรือ สเตอริโอ ซ้าย-ขวา (ประมาณนี้)

ก็ให้กดเลือกอันที่มันไม่ได้ติ๊ก  เดี๋ยวเสียงมันก็มาเองครับ [เท่ห์]
ได้ทำตามที่ท่านบอก โอเคครับเสียงมาแล้ว ขอบคุณมากครับ