ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยแนะนำ และตัดสินใจ งบไม่เกิน 18000 บาท กับ ทีวีขนาด 40-43 นิ้วครับ  (อ่าน 1061 ครั้ง)

ออฟไลน์ RIFLEMAN

• Flat TV member
  • *
คือ ผมศึกษามานิดหน่อย นี่คือ พฤติกรรมของผมกับทีวี และความต้องการ พี่ๆ คิดว่าตัวไหน เหมาะ หรือ ไม่มากเกินความต้องการครับ

ผมดูประมาณวันละ ๑ ชั่วโมงครับ หลังเลิกงาน หรือ ไม่ก็ไม่ค่อยได้ดู

๑ เสารทิตย์ หลักๆ หากต้องการดู อยากดู youtube ความละเอียด 1080 เป็นหลักนะครับ นอกนั้นเข้าเว็บนิดหน่อย
๒ ความละเอียดอย่างน้อย Full HD
๓ อยากได้แบรนด์ ญี่ปุ่น หากงบไม่ถึง แค่ LG ก็ยังได้
๔ ถ้าความต้องการผมแค่นี้ ควรเป็นกล่อง android แยก หรือ ว่า android tv หรือ แค่ smart tv ก็เพียงพอแล้วครับ
๕ ถ้าซื้อ ผ่าน lazada วันจันทร์ เค้าลด 10% ควรซื้อผ่านช่องทางนั้นไหม

ตอนนี้ ที่ดู อยู่ มี สองตัว

LG 43LF630T = FULL HD
LG 40UF770T = UHD
PANASONIC = TH-42AS610T = IPS

มีตัวอื่นเจ๋งกว่า หรือดีกว่าแนะนำไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Dimner

• Full LED TV member
40uf770 ครับ

รองลงมา lf630

42AS610 ยังห่างชั้นมากครับ