พูดคุยเรื่องทั่วไปเรื่องจองภาพ LED TV, LCD TV, Plasma TV, Projector > ห้องรวม Fanclub ผู้ใช้ทีวีในประเทศไทย

รวมพลคนใช้ Sharp เข้ามาคุยกันเลย !!!

<< < (2/221) > >>

PCerror:

--- อ้างจาก: PCerror ที่ สิงหาคม 07, 2010, 03:18:46 pm ---พอดีใช้ AQUOS ของ SHARP
รุ่น LC-19A35M-BK อยู่น่ะค่ะ

ใช้งานแทนหน้าจอ PC อย่างเดียว ไม่ได้เอามาดูทีวี
แล้วต้องการปรับหน้าจอ
คลิกขวา Properties >> Settings >> เลือกค่าหน้าจอตามต้องการ
แต่มันมีปัญหาว่าจอมืดไป แล้วขึ้นคำว่า "Not compatible with this signal"
จริงๆกด Esc มันจะกลับไปหน้าจอเดิม
แต่ทีนี้คุณแม่ดันไปรีสตาร์ทเครื่องแทน
พอเราจะมาแก้ มันก็แก้ไม่ได้แล้ว

ไม่รู้จะทำยังไงดี
รบกวนผู้รู้ด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

--- End quote ---

ไม่รบกวนแล้วค่ะ
แก้ได้แล้วค่ะ
ขอบคุณค่ะ

Matrix TriLogy:
ญี่ปุ่นสู้เกาหลีให้ได้นะ ตอนนี้เค้านำเทคและราคาไปแล้ว

50lcdtv:
ห้องนี้สมาชิกน้อยจัง  ;D

Firstyle:
อยากได้รีวิว LC-32L400M  มากเลยครับ กำลังติดสินใจอยู่ตัวนี้กับของ Sony BX300

rockarythm:
เพิ่งถอย 40LE820M มาครับ
ไม่ได้ศึกษา spec มาก่อน แต่ดูภาพแล้วชอบ งบถึงพอดี ก็เลยจัดมาเลยครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version