ผู้เขียน หัวข้อ: 3 ตัวนี้ผมเลือกตัวไหนดีครับ เพื่อให้ฟังก์ชั่นเท่ากับรุ่นเดิม ไม่นับ 4k  (อ่าน 2466 ครั้ง)

ออฟไลน์ koko00737

• Edge LED TV member
สืบเนื่องจาก sony w904a สุดรักต้องไปเข้าศูนย์ น่าจะอีกนานกว่าจะได้ออกมา

ผมจึงจะเเอบนอกใจ ไปซื้อ รุ่นอื่นมาใช้เเทน

ใช้เล่น เกมส์ ps4 70% ดูหนัง hidef 30%

มี 3 รุ่นที่เล็งๆใว้
- samsung JS8000k
- sony X9000C
- lg Oled eg910t (ถึงจะ 2k เเต่ถ้าให้ภาพดีกว่า ผมก็เลือกนะครับ เพราะคอนเทนท์ที่ผมใช้อยู่มีเเต่ 2k อยู่เเล้ว )

ตัวไหนน่าสนใจเลือกสุดครับ หรือมีรุ่นไหนเเนะนำไหมครับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
lg Oled eg910t รีบเลยครับ ก่อนของจะหมดหรือหมดโปร

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
Content ที่ใช้ps4 หนังfull hd เป็นความละเอียด1080p

การใช้จอความละเอียดfull hd เป็นการใช้งานที่เหมาะสมที่สุด

ส่วนการใช้งานcontent 1080p บนจอ 4k แม้ว่าภาพจะเนียน

แต่ความเข้มข้นของเม็ดสีจะลดลงไม่อิ่มเข้มข้นเท่าต้นฉบับ

Js8000 เปิดไฟดูภาพดีมาก ปิดไฟดูภาพค่อนข้างดี

X9000c เปิดไฟดูภาพดี ปิดไฟดูภาพอนาถ

Eg910t เปิดไฟดูภาพดีมาก ปิดไฟดูภาพดีที่สุด
(ลองแล้วจะรู้ครับว่ามิติoledตอนปิดไฟนั้นกินขาด Led ทุกตัวแบบไม่มีวันเทียบกันได้เลย)
แต่ถ้าเลือก oled ก็ต้องยอมรับกับdead pixel ให้ได้
เพระoledมีเกือบทุกเครื่อง เครื่องละ1-4จุด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2016, 01:50:30 am โดย อีสาวอันตราย »

Content ที่ใช้ps4 หนังfull hd เป็นความละเอียด1080p

การใช้จอความละเอียดfull hd เป็นการใช้งานที่เหมาะสมที่สุด

ส่วนการใช้งานcontent 1080p บนจอ 4k แม้ว่าภาพจะเนียน

แต่ความเข้มข้นของเม็ดสีจะลดลงไม่อิ่มเข้มข้นเท่าต้นฉบับ

Js8000 เปิดไฟดูภาพดีมาก ปิดไฟดูภาพค่อนข้างดี

X9000c เปิดไฟดูภาพดี ปิดไฟดูภาพอนาถ

Eg910t เปิดไฟดูภาพดีมาก ปิดไฟดูภาพดีที่สุด
(ลองแล้วจะรู้ครับว่ามิติoledตอนปิดไฟนั้นกินขาด Led ทุกตัวแบบไม่มีวันเทียบกันได้เลย)
แต่ถ้าเลือก oled ก็ต้องยอมรับกับdead pixel ให้ได้
เพระoledมีเกือบทุกเครื่อง เครื่องละ1-4จุด

oled ก็ต้องยอมรับกับdead pixel  อยากได้รุ่นนี้ เเต่ตรงติดนี้เเละ ทำไม oled มีต้องมี dead pixel ด้วยหว้า หรือ LG qc ของมาไม่ดี

ออฟไลน์ iam

• Flat TV member
  • *

oled ก็ต้องยอมรับกับdead pixel  อยากได้รุ่นนี้ เเต่ตรงติดนี้เเละ ทำไม oled มีต้องมี dead pixel ด้วยหว้า หรือ LG qc ของมาไม่ดี

ในแง่เทคนิค อันนี้ไม่ทราบครับ แต่ในแง่การใช้งาน มันมองไม่เห็นจริงครับ ยกเว้นจ้องติดหน้าจอประมาณ1ไม้บรรทัดถึงจะเห็น (ของผมมี1จุดเฉพาะพื้นสีเขียว)
สำหรับผมเลือกDead pixel มากกว่าแสงรั่วครับ เพราะdeadมันมองไม่เห็นจริง

ออฟไลน์ pk5585

• Flat TV member
  • *
สรุปได้ตัวไหนครับ ทีวีสำหรับ ps4 กำลังมองๆอยู่เช่นกัน

สรุปได้ตัวไหนครับ ทีวีสำหรับ ps4 กำลังมองๆอยู่เช่นกัน

สรุปผมรอซ่อมครับ ได้เครื่องประมาณอาทิตย์หน้า

sony w800c ก็น่าสนนะครับ ราคาไม่เเพงดี ได้รุ่น top full hd ของ sony