ผู้เขียน หัวข้อ: led จอภาพชอบขึ้นเหมือนสกรีนเซฟเวอร์ บางครั้งเป็นเส้นแล้วจอมืด  (อ่าน 1362 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nene Nichaphat

• *
sharp led aquos tv 32" ใช้แทนหน้าจอคอมอย่างเดียว จอภาพชอบขึ้นเหมือนสกรีนเซฟเวอร์ต้องปิด-เปิดใหม่ บางครั้งเป็นเส้นขึ้นแล้วจอมืดไปเลยต้องปิด-เปิดใหม่หลายครั้งถึงหายบางครั้งก็ไม่หาย ทำไงดีคะ รบกวนหน่อยค่ะ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
sharp led aquos tv 32" ใช้แทนหน้าจอคอมอย่างเดียว จอภาพชอบขึ้นเหมือนสกรีนเซฟเวอร์ต้องปิด-เปิดใหม่ บางครั้งเป็นเส้นขึ้นแล้วจอมืดไปเลยต้องปิด-เปิดใหม่หลายครั้งถึงหายบางครั้งก็ไม่หาย ทำไงดีคะ รบกวนหน่อยค่ะ
ถ่ายรูปหรือวิดีโอไว้ แล้วโทรหาศูนย์ sharp ครับ หรือลองเปลี่ยนสายสัญญาณดูก่อน