ผู้เขียน หัวข้อ: panasonic มีเสียงแป็คๆ ข้างหลัง  (อ่าน 672 ครั้ง)

ออฟไลน์ powerboom

• *
panasonic มีเสียงแป็คๆ ข้างหลัง
« เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2014, 12:35:03 pm »
panasonic 42et60t
ของผมมีเสียงผิดปกติข้างหลัง เหมือนเสียงรีเลย์ตัดดัง แป็ค
ดูอยู่นานๆจะมีเสียงแบบนี้อยู่เรื่อยๆ แต่ภาพก็ปกติ
เลยอยากถามว่าเสียงนี้มันปกติหรือยังใงคับ
ของใครเป็นบ้างคับ

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
Re: panasonic มีเสียงแป็คๆ ข้างหลัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2014, 02:40:04 pm »
อาจจะเสียงของพลาสติกขยายตัวครับ เวลามันร้อนมันก็จะดัง
พอปิดเครื่องแล้วมันเย็นลง พลาสติกมันก็จะหดตัว แล้วมันก็จะดังอีก
อย่าไปเครียดกับมันเลยครับ ถ้าภาพและเสียงยังแจ่ม