ผู้เขียน หัวข้อ: (มือใหม่) รบกวนสอบถาม Onkyo HT-s3500 กับการเล่น ไฟล์ mkv ผ่าน HD player คับ  (อ่าน 3224 ครั้ง)

ออฟไลน์ polnori

• *
คือ ผมกำลังจะซื้อ Onkyo HT-s3500 มา แล้วตั้งใจว่า จะต่อกับ HDplayer เพื่อเล่นไฟล์หนัง . MKV เลยสงสัยสอบถามว่า เสียงจะออกใช่มั้ยครับ แล้วจะต้องปรับตั้งค่าอย่างไรเป็นพิเศษ หรือไม่ ครับ มือใหม่ ไม่รู้เรื่องเลยครับ รบกวนด้วยครับ ขอบคุณคับ [เศร้า]

ออฟไลน์ pharaoh

• Flat TV member
  • *
HD player ใช้สาย hdmi ต่อเข้า  AVR , AVR (out) ใช้สาย hdmi  ต่อเข้า tv  อีกที  สรุป ใช้   hdmi 2 เส้น

ส่วนการตั้งค่า  ใช้ mic setup เอาเลยครับ (ปล.ผมไม่รู้ว่ารุ่นนี้มีฟังก์ชั่นให้ไม๊) หรือไม่ก็เริ่มหัดเซ็ทเอง หาในนี้ได้เลยครับ 

[ไม่พูด]  ผิดพลาดประการใด รอท่านอีกเสริมอีกที

ออฟไลน์ noom03

• Edge LED TV member
อ้างถึง
HD player ใช้สาย hdmi ต่อเข้า  AVR , AVR (out) ใช้สาย hdmi  ต่อเข้า tv  อีกที  สรุป ใช้   hdmi 2 เส้น

ส่วนการตั้งค่า  ใช้ mic setup เอาเลยครับ (ปล.ผมไม่รู้ว่ารุ่นนี้มีฟังก์ชั่นให้ไม๊) หรือไม่ก็เริ่มหัดเซ็ทเอง หาในนี้ได้เลยครับ

ไม่พูด  ผิดพลาดประการใด รอท่านอีกเสริมอีกที

ตามนั้นแหละครับ แต่ 3500 ไม่มี micset ก็ไม่เป็นไรหรอกครับหัดฟังปรับนู้นนี่เองจะได้ชินเครื่องด้วย แนะนำอีกนิดให้ไปตั้งค่าของ hd player ส่วนของตั้งค่าเสียง ตรง hdmi ให้ตั้งเป็น raw ครับ เสียงจะได้เป็นต้นฉบับ hd ครับ

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
เสียบหรือถอดสาย HDMI ทุกครั้งให้ถอดปลั๊กไฟก่อนทุกครั้งนะครับ

ออฟไลน์ Jeenuch

• Flat TV member
  • *

[ไม่พูด]  ผิดพลาดประการใด รอท่านอีกเสริมอีกที

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
...Onkyo s4505 มี Mic setup สะดวกเหมาะสำหรับมือใหม่ ตู้ sub เป็นแบบ Active ให้กำลังสำรองที่เหนือกว่า ไม่ต้อบรบกวนกำลังวัตต์จาก AVR อนาคตเปลี่ยนคู่หน้าเป็น Polk RTi A1(เจ็ดพันกว่า) หรือ A3(หมื่่นกว่านิดๆ) เสียงจะดีกว่า 3500 มากมายครับ