ผู้เขียน หัวข้อ: ###สุดท้ายแล้วครับ Polk Audio Rti Series VS Klipsch new reference ###  (อ่าน 3652 ครั้ง)

ออฟไลน์ oudanfield

• Flat TV member
  • *
###สุดท้ายแล้วครับ Polk Audio Rti Series VS Klipsch new reference ###
« เมื่อ: ตุลาคม 06, 2014, 08:41:28 pm »
จับคู่ให้หน่อยครับ AVR yamaha ครับ

ชุด1.Polk Audio Rti Series
a7+a3+a6+psw125

ชุด2.Klipsch New Reference
คู่หน้า : R28F  
เซ็นเตอร์ : R25C    
เซอร์ราว : R15M  
 Klipsch SW450

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2014, 10:25:27 pm โดย oudanfield »

ออฟไลน์ keamglad

• OLED TV member
  • https://www.facebook.com/whatthatsoundstore
    • https://www.facebook.com/whatthatsoundstore
Re: ###สุดท้ายแล้วครับ Polk Audio Rti Series VS Klipsch new reference ###
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2014, 09:28:06 pm »
ชุดสองไม่มีซับครับ เสียเปรียบเห็นๆ อิอิ  [คิคิ]

ออฟไลน์ Piyawat19

• Edge LED TV member
  • ToMZa
Re: ###สุดท้ายแล้วครับ Polk Audio Rti Series VS Klipsch new reference ###
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2014, 09:41:38 pm »
ชุดสองไม่มีซับครับ เสียเปรียบเห็นๆ อิอิ  [คิคิ]
555+  [คิคิ]

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2014, 10:13:56 pm »
ขอโทษครับ เพิ่มซับแล้วครับ [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ]

ออฟไลน์ Piyapoj

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2014, 10:26:52 pm »
Klipsch ครับ ใช้อยู่

ออฟไลน์ wxman

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2014, 10:46:40 pm »
ชุด2.Klipsch New Reference
คู่หน้า : R28F  
เซ็นเตอร์ : R25C    
เซอร์ราว : R15M  
 Klipsch SW112 แนะนำให้เล่น 12 นี้ว

ออฟไลน์ suchart

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2014, 01:05:58 pm »
ลองฟังดูครับ  Yamaha / Klipsch / Polk    3  ยี่ห้อนี้ ร้านดัง ๆ หลาย ๆ ร้าน น่าจะมีครบครับ

ฟังดูหลาย ๆ แนว  ทั้งเพลง / หนัง /  ฟังหลาย ๆ รอบ  ถูกใจยี่ห้อไหน   ค่อยซื้อครับ

เอาแบบที่เราชอบที่สุด ดีกว่าครับ

ps.  คหสต. นะครับ

- เท่าที่ลองใช้มา   A7  ขับยากพอสมควรครับ  ( ขับได้ กับ ขับดี เต็มประสิทธิภาพของมัน  คนละอย่างกันครับ )
- psw125  เซ็ตให้ดีได้  แต่บุคลิกเดิม ๆ ค่อนข้างนุ่มกว่ายี่ห้ออื่น   ในงบฯ เดียวกัน น่าจะมีตัวเลือกอื่น ๆ ให้เปรียบเทียบ
ได้หลายยี่ห้อครับ 

ps.2  ปจบ. ใช้ Yamaha + RTI  เพราะเคยฟังเทียบกับ Klispch แล้วรู้สึกว่า ฟังนาน ๆ ล้าหู   ฟังแล้วค่อนข้างเหนื่อยครับ
แต่ยอมรับว่า Klipsch ดูหนังมันส์จริง ๆ   

ออฟไลน์ นังกชกรเล้าไก่

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2014, 01:14:35 pm »
ถ้าคิดจะเล่นชุดแรก Polk  แล้วมีงบต่อยอดไปคบ Power Amp ได้เสียงสุดกว่า ชุด2 ไปภไกล  [ม่ายยย] [ม่ายยย]

แต่ถ้างบยังจำกัดไปชุด 2 Klipsch ตอบโจทย์กว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2014, 04:12:10 pm โดย RUF »

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 08:01:39 pm »
ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากครับ พอมีในใจแล้วครับ [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ Kankasem

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2014, 10:14:28 am »
Klipsch New Reference ไม่แนะนำ ครับ แนะนำ รุ่น Reference II ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ keamglad

• OLED TV member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2014, 10:50:40 am »
Klipsch New Reference ไม่แนะนำ ครับ แนะนำ รุ่น Reference II ดีกว่าครับ

[ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]