ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเลือกระหว่าง LG 42LB561T กับ SHARP LC-39LE155D2 หรือยี่ห้ออื่นที่ไม่เกิน 20k  (อ่าน 2667 ครั้ง)

ออฟไลน์ anupongph04

• Flat TV member
  • *
ไม่ทราบว่ารุ่นที่ผมเลือกมามันเก่าไปหรือเปล่า ช่วยบอกข้อดีข้อเสียให้ที
เน้นดูทีวีอย่างเดียว (ผู้สูงอายุ) เน้นความคมชัด
ไม่ดู 3D ไม่เล่นเน็ต
ลองช่วยแนะนำมาทีครับ หัวจะแตกแล้ว
ยี่ห้ออื่นก็ได้ครับ จะซื้อแล้ว เครียด [โขกโต๊ะ]

• *
เงียบเลย ช่วยหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
จริงๆงบนี้ได้หลายรุ่นเลย
LG 42LB561T สีสดเข้ม ลูกเล่นเยอะ กับ SHARP LC-39LE155D2 (ภาพชาร์ปดูสบายตา) ได้หมดเลยครับ แค่ดูฟรีทีวีอย่างเดียว
แต่ถ้าเป็นไปได้ ลองหา plasma ของ ss , lg หรือ panasonic จอ hd ready มาดูดีกว่าครับ ฟรีทวีชัดกว่าเยอะ

• *
ขอบคุณครับ
มีตัวเลือกตัวอื่นอีกไหมครับ ยิ่งเฉพาะเจาะจงรุ่นมาด้วยยิ่งดี

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
ขอบคุณครับ
มีตัวเลือกตัวอื่นอีกไหมครับ ยิ่งเฉพาะเจาะจงรุ่นมาด้วยยิ่งดี
ถ้ารุ่นประหยัด ราคาไม่เกิน 15000 บาท สองตัวนั้นคุ้มแล้วครับ แต่ผมเชียร์ sharp
แต่ถ้าจะให้ภาพดีขึ้นไปอีกงบ 2 หมื่นลองดู
samsung 40h6300 smart tv
lg 42lb582t smart tv
ถามว่าดูฟรีทีวีธรรมดา แล้วเอารุ่นที่มี smart tv มาทำไม เพราะว่ารุ่นที่มี 3d smart tv เค้าจะใส่ชิฟภาพและพาแนลที่ดีกว่า จอ 100hz ทำให้ภาพดีกว่า (รวมทั้งฟรีทีวี) รุ่นประหยัดไงครับ

แต่ถ้าได้ plasma ของ ss , lg หรือ panasonic จอ hd ready มาดูฟรีทีวี มันเทพชัดๆๆครับ ดูสบายตาด้วย แต่ข้อเสียคือมันเลิกผลิตแล้วนี่อ่ะสิ ที่มีขายอยู่ก็เป็นรุ่นโละสต๊อคแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2014, 05:09:46 pm โดย sirota »

• *
ขอบคุณทุกท่านสำหรับ คำตอบครับ ตกลงเอาชาร์ปครับ