ผู้เขียน หัวข้อ: TV LED 55 LG ไม่ค่อยได้ใช้งานพอมาเปิดอีกทีมีแถบเส้นๆสีดำ ใช้งานไม่ได้เลย T T  (อ่าน 1559 ครั้ง)

ออฟไลน์ flashflyppc

• LCD TV member
  • **
รบกวนสอบถามหน่อยครับ TV LED 55 LG นิ้ว ซื้อมาไม่ค่อยได้ใช้ พอมาเปิดอีกที อาการอย่างที่เห็นเลยครับ เสียใจมากเลยซื้อมายังใช้ไม่คุ้มเลย ไม่ทราบว่าสามารถซ่อมได้ไหมครับและค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mos188

• Flat TV member
  • *
เหมือนจอแตกเลยครับเนี่ย

ออฟไลน์ WIT HIFI

• *
นานกี่ปีแล้วครับ ผมใช้ ฟิลลิป  5 ปั แล้ว ทนมากๆ

ออฟไลน์ flashflyppc

• LCD TV member
  • **
จอไม่ได้แตกครับ ติดผนังแต่ไม่ค่อยได้ใช้พอมาเปิดอีกทีก็เป็นอย่างที่เห็นเลยครับ  เสียดายยังใช้ไม่คุ้มเลยตอนนั้นซื้อตั้งห้าหมื่นเก้า   [ร้องไห้]

ออฟไลน์ jayjay17

• *
ซ่อมได้ครับ ถ้าหมดประกัน ยกเอาทีวีใส่รถไปส่งที่ศูนย์LG ทางช่างตรวจแล้วจะโทรไปเสนอราคาซ่อมให้ครับ เราตัดสินใจได้ว่าซ่อมหรือไม่ซ่อม  ถ้าไม่ซ่อมก็ยกเครื่องกลับบ้าน

LCD SAMSUNG ซีรี่ย์6 40นิ้ว ปี2008(ซื้อมา39000) พอดีมันเสีย สีเพี้ยน ยกไปศูนย์ ผมประเมินว่า ถ้าค่าซ่อมเกิน2500ผมจะไม่ซ่อมเพราะไม่คุ้มซื้อใหม่ดีกว่า ทางศูนย์โทรแจ้งราคาซ่อมที่2000พัน ผมเลยตกลงซ่อม