ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำTV 55 นิ้ว สำหรับเล่น PS4 และดูหนังHD AV 18+ ชัดเห็นถึงร่องหลืบ (-_-")  (อ่าน 10090 ครั้ง)

ออฟไลน์ aoba500

• Flat TV member
  • *
สวัสดีครับ พี่ๆเพื่อนๆ ทีวีเครื่องเก่าผม LCD 42 นิ้วตอนนี้ปลดประจำการแล้วครับ

ตอนนี้กำลังมองหาทีวีดีๆสักเครื่องหนึ่ง ซึ่งไปเดินดูในห้างมาบ้างแล้ว

เดินอยู่สัก 2ชมคับ สิ่งที่เกิดขึ้นคือ ง..งู...สองตัวชนกันครับ งง!!!

เยอะแยะมากมายหลากหลายรุ่นหลายลีลา เลยอยากจะขอคำแนะนำจากพี่ๆเพื่อนๆช่วยตัดสินใจหน่อยครับ

เริ่มต้นกันเลยครับ....

ผมจะใช้ทีวีเครื่องนี้ในห้องนอนครับ ในห้องนอนผมจะไม่ค่อยมีแสงเนื่องจากรูดม่านปิดตลอดเวลา ไม่มีปัญหาเรื่องแสงแดดรบกวนครับ

ตอนแรกผมเลงตัว sony 55w954a ไปเดินดูที่ เดอะมอลล์ บางแคแล้วไม่มีครับ

ไว้ใช้สำหรับเล่นเกมส์ ps4 และอีกหนึ่งสิ่งที่ตื่นตาตื่นใจไม่แพ้กัน หนัง HD AV 18+ ชัดเห็นถึงร่องหลืบและเม็ดไฝ!!

"อะจึ๋ย..อะจึ๋ย...สวรรค์รำไรแล้วคับพี่น้อง"   [หื่น]

พูดไปก็เขินครับ นั่งอ่านมาหลายกระทู้แแล้วไม่มีใครเอามาดูแบบผมบ้างเลย  (เอาหัวโหม่งฝาบ้านแก้เขิน)  [ไม่เอา]

ช่วยแนะนำหน่อยครับ เนื่องจากไม่มีความรู้ด้านทีวีเลย จะเป็น LED หรือ PLASMA  [ปลื่ม]

มีรุ่นไหนที่พอจะตอบโจทย์ความต้องการได้บ้างครับ???..... ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 01, 2014, 05:55:06 am โดย aoba500 »

ออฟไลน์ ืnachapop

• Edge LED TV member
สำหรับเล่น PS4 และดูหนังHD AV 18+ ชัดเห็นถึงร่องหลืบ (-_-")
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2014, 11:00:54 am »
สภาพ ห้องนอน ท่าน  ใช้ได้ ทั้ง LED  และ PLASMA  ครับ 

1. ท่านต้องรู้ให้ได้ก่อน ว่าท่านชอบ  LED  หรือ PLASMA  ครับ ( เพราะสไตล์ภาพมันคนละแบบกันครับ ต้องไปเดินดูก่อนครับว่าชอบแบบไหน )

2. งบ ประมาณ  ครับ  ( ดูแล้ว ทีวีที่ท่านเลือก  เป็น รุ่น สูง อยู่แล้ว ตัวเลือกเยอะครับ )

ได้ สองข้อนี้ แล้ว  เดี๋ยวมี  คนมา ตอบ ให้ครับ   หลักๆ คือข้อ 1 ครับ สำคัญ  หาตัวเองให้พบครับ   ชัดเห็นถึงร่องหลืบ    [คิคิ]

ออฟไลน์ enovationthai

• *
ซื้อเป็น Sony ดีที่สุดเพราะเค้าได้ทดสอบกับ PS4 แล้ว ไม่แนะนำอย่างยิ่งคือ LG เพราะขึ้นชื่อเรื่อง input lag มากๆ เพิ่งซื้อ LG 4K ไป ตั้งใจว่าจะเล่นกับ PS4 เหมือนกัน ปรากฏว่าขยับ controller แล้วภาพขยับตามช้ามากจนเล่นไม่ได้ ลองหาใน google เรื่อง input lag เพิ่งเติม แนะนำว่าเป็น sony หรือ pana ไม่มีปัญหา

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=78150.msg688109#msg688109

เน้นเล่นเกมส์บ่อยๆ เล่นต่อเนื่องนานๆ ภาพสวย input lag ดี ไป sony ตระกูล w9

ถ้าเน้นให้ความสำคัญกับหนัง av ก็ไป plasma ดูแล้วปลุกอารมณ์หื่นมากกว่า led เยอะ เหตุผลเพิ่มเติมลองอ่านในlink ครับ

Led เหมือนใส่ถุงยางอนามัย ไม่ได้อารมณ์ บางทีก็ลื่นไปบางทีก็กระตุกไป แต่ได้ความปลอดภัยเพราะไร้ IR

Plasma เหมือนกำลัง ย ส ไม่ใส่ถุงยาง ได้อารมณ์สุดๆ แต่ไม่ปลอดภัย เพราะavบางเรื่องมีโลโก้ตลอดเวลา ทำให้เกิด IR ได้

• *
Re: สำหรับเล่น PS4 และดูหนังHD AV 18+ ชัดเห็นถึงร่องหลืบ (-_-")
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2014, 06:48:33 pm »
สภาพ ห้องนอน ท่าน  ใช้ได้ ทั้ง LED  และ PLASMA  ครับ 

1. ท่านต้องรู้ให้ได้ก่อน ว่าท่านชอบ  LED  หรือ PLASMA  ครับ ( เพราะสไตล์ภาพมันคนละแบบกันครับ ต้องไปเดินดูก่อนครับว่าชอบแบบไหน )

2. งบ ประมาณ  ครับ  ( ดูแล้ว ทีวีที่ท่านเลือก  เป็น รุ่น สูง อยู่แล้ว ตัวเลือกเยอะครับ )

ได้ สองข้อนี้ แล้ว  เดี๋ยวมี  คนมา ตอบ ให้ครับ   หลักๆ คือข้อ 1 ครับ สำคัญ  หาตัวเองให้พบครับ   ชัดเห็นถึงร่องหลืบ    [คิคิ]

ไปยืนดู LED นานๆ แล้วมันไม่สบายตายังไงไม่รู้ครับ บอกไม่ถูก ตอนนี้กำลังเริ่มมองหาพาสม่าคับ แต่ก็ไม่รู้จะไปทดลองดูที่ไหน มีแต่ LED ทั้งห้างเลย

ขอบคุณมากครับ

• *
ซื้อเป็น Sony ดีที่สุดเพราะเค้าได้ทดสอบกับ PS4 แล้ว ไม่แนะนำอย่างยิ่งคือ LG เพราะขึ้นชื่อเรื่อง input lag มากๆ เพิ่งซื้อ LG 4K ไป ตั้งใจว่าจะเล่นกับ PS4 เหมือนกัน ปรากฏว่าขยับ controller แล้วภาพขยับตามช้ามากจนเล่นไม่ได้ ลองหาใน google เรื่อง input lag เพิ่งเติม แนะนำว่าเป็น sony หรือ pana ไม่มีปัญหา

โฮ่ ขอบคุณมากเลยครับ เพราะวันนี้พึ่งไปเดินดูมา LG 4k ราคา 6หมื่นปลายๆ เห็นภาพมันเนียนๆดี แอบเก็บไว้เป็นตัวเลือกเหมือนกันครับ แต่ถ้าเล่นเกมแล้วขยับตามช้านี่น่าเสียใจจิงๆครับ [แทง]

• *
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=78150.msg688109#msg688109

เน้นเล่นเกมส์บ่อยๆ เล่นต่อเนื่องนานๆ ภาพสวย input lag ดี ไป sony ตระกูล w9

ถ้าเน้นให้ความสำคัญกับหนัง av ก็ไป plasma ดูแล้วปลุกอารมณ์หื่นมากกว่า led เยอะ เหตุผลเพิ่มเติมลองอ่านในlink ครับ

Led เหมือนใส่ถุงยางอนามัย ไม่ได้อารมณ์ บางทีก็ลื่นไปบางทีก็กระตุกไป แต่ได้ความปลอดภัยเพราะไร้ IR

Plasma เหมือนกำลัง ย ส ไม่ใส่ถุงยาง ได้อารมณ์สุดๆ แต่ไม่ปลอดภัย เพราะavบางเรื่องมีโลโก้ตลอดเวลา ทำให้เกิด IR ได้

ขอบคุณมากครับ ตอบได้เข้าถึงอารมณ์มากๆๆ ตอนนี้ใจอยากได้พาสม่าครับ ชอบแบบ ย ส... ตอบสนองความดำในมิติ รุ้งแวงตะแคงควบ ฮ่าๆ  [หื่น]

วันนี้ไปเดินหาที่เดอะมอลบางแคมา ไปที่ Samsung ตามหา F8500 ไม่มีของให้ชมเลยครับ

ยังไม่ย่อท้อครับ.... ไปเดินต่อที่ Pana ถามหาตัว พาสม่า VT60 เค้าบอกโรงงานเลิกผลิตแล้ว

ตอนนี้มีพาสม่าจอใหญ่ๆ รุ่นไหนตัวไหนน่าสนใจบ้างครับ ที่หาซื้อได้   [เขย่า]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 01, 2014, 08:02:41 pm โดย aoba500 »

ออฟไลน์ enovationthai

• *
ตามหา 65VT60 อยู่เหมือนกัน งาน HomePro ปีที่แล้วเปรียบเทียบกับ LG 4K หลงไปคว้า LG มายังเสียใจอยู่ กลับไปหา 65VT60 ก็ไม่มีแล้ว

ออฟไลน์ Bankzii

• *
ตามหา 65VT60 อยู่เหมือนกัน งาน HomePro ปีที่แล้วเปรียบเทียบกับ LG 4K หลงไปคว้า LG มายังเสียใจอยู่ กลับไปหา 65VT60 ก็ไม่มีแล้ว
lg 4k ดูฟรีทีวีภาพโอเคมั้ยยครับ

ออฟไลน์ stealth

• LCD TV member
  • **
งานเข้าทีมงาน LCDTVThailand ละสิ  สัมมนาครั้งถัดไปคงต้องเพิ่มผลโหวต "ทีวีชัดดีทุกร่องหลีบ"   [หื่น]

• *

ผมก็กำลังตามหาอยู่ครับ ไม่รู้จะเจอมั้ย แต่ถ้าเจอผมว่าราคาคงจะเอาเรื่องอยู่   [จิ้ม]

• *
งานเข้าทีมงาน LCDTVThailand ละสิ  สัมมนาครั้งถัดไปคงต้องเพิ่มผลโหวต "ทีวีชัดดีทุกร่องหลีบ"   [หื่น]

ถ้ามีผลโหวตนี้ น่าจะช่วยให้การตัดสินใจง่ายขึ้นครับ ชัดทุกร้องหลืบ สำหรับคอ AV แท้ๆ  [yes]

พูดแล้วขึ้น!! "อารมณ์" นะครับ "ไม่ใช่ของขึ้น"  [ปาดเหงื่อ]