ผู้เขียน หัวข้อ: งบ 40000 pioneer lx 59 กับ onkyo z800 ตัวไหนดีครับ ลำโพงเก่าเป็น pioneer andrew jone  (อ่าน 4032 ครั้ง)

ออฟไลน์ siamthailand

• LCD TV member
  • **
lx59 หรือ z800 ครับ หรือ marlant ดีครับ
หรือมีรุ่นไหน แนะนำ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2016, 07:57:34 pm โดย siamthailand »

ออฟไลน์ anupong88

• Edge LED TV member
ต้องดูก่อนว่า เน้นมาทำอะไร ดูหนัง / ฟังเพลง และแนวเสียงที่ ชอบ เช่นเน้นหนักแน่น ตูมตาม กลางหนา สูงหวาน ทอดยาว อะไรประมาณนั้น เพราะ AVR ที่กล่าวมาคุณภาพพอๆ กัน แต่แนวเสียงต่างกันพอควร ครับ

• **
เน้น ดูหนัง ตูมตามครับ ของเก่าใช้ sherwood ครับ

ออฟไลน์ anupong88

เน้น ดูหนัง หนักแน่น ไป pioneer lx 59 ครับ ตอบโจทย์ได้ตรงกว่า  z800 ก็ดีเบสจะดีกว่าเก่า แต่ก็ยังเป็นรอง lx 59 อยู่ดี

• **
ขอคุณครับ

ออฟไลน์ pakaphon

เเอนดริวโจนทำลำโพงขับยากตลอดเเต่เสียงคุ้มราคา เเนะหาพาวเวออีกตัวนะจะรู้ว่าลำโพงของจริงเเม้งขนาดไหน z800 59ไม่พออะ

• **
งบมาเรื่อยๆเลยน่ะครับ ขอบคุณครับ [โขกโต๊ะ] [โขกโต๊ะ]

ออฟไลน์ หนึ่ง..bk51

เเอนดริวโจนทำลำโพงขับยากตลอดเเต่เสียงคุ้มราคา เเนะหาพาวเวออีกตัวนะจะรู้ว่าลำโพงของจริงเเม้งขนาดไหน z800 59ไม่พออะ
แอนดิวโจนมันขับยากขนาดนั้นเลยหรอครับ Z800 LX59ก้อเอาไม่อยู่น่าสนใจแฮะ..แต่ดูจากสไตล์การใช้งานแล้วเล่นPioneerเถอะครับตอบโจทย์ท่านแน่ถ้าไม่สนว่าต้องเป็นรุ่นใหม่หรือว่าAtmos ลองดูมือสอง LX77 ที่ลงขายอยู่หน้าเพจมือสองสิครับประหยัดเงินแถมได้รุ่นใหญ่กว่า LX59

• **
อยากลอง atmos ครับ [หื่น]

ออฟไลน์ pakaphon

เเอนดริวโจนขับยากครับ ยิ่งเเอมดี เสียงยิ่งดีมันมีเสน่ห์ของมันตรงนี้ละ

ออฟไลน์ anon25

แสดงว่าแอนดรูโจนมันลำโพงกินวัตต์ ต้องหาเพาเวอร์แอมป์มาช่วยน่าจะดี ให้ดอกหลุดตู้กระจุยเลยจะดีมากๆ มาทางน้องไพแล้วก็ไปต่อเลยlx59-89