ผู้เขียน หัวข้อ: sony w600b เปิด motion flow ยังไง  (อ่าน 1082 ครั้ง)

ออฟไลน์ meenmeen26389

• *
sony w600b เปิด motion flow ยังไง
« เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2015, 02:09:27 pm »
ผมหาเมนูเปิด motion flow ไม่ได้ครับ ผมเจอแต่ที่เปิด motion mode แต่เวลาเปิดภาพจะมืด แล้วตรงเลือกความเร็ว ของ motion mode ก็เปิดไม่ได้มันล็อกไว้ บอกว่าใช่สำหรับฉากนี้ไม่ได้ ใครมีวิธีเปิด motion flow แล้วก็ ที่ปรับระดับความเร็ว motion flow ช่วยบอกหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
Re: sony w600b เปิด motion flow ยังไง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2015, 02:21:35 pm »
ผมหาเมนูเปิด motion flow ไม่ได้ครับ ผมเจอแต่ที่เปิด motion mode แต่เวลาเปิดภาพจะมืด แล้วตรงเลือกความเร็ว ของ motion mode ก็เปิดไม่ได้มันล็อกไว้ บอกว่าใช่สำหรับฉากนี้ไม่ได้ ใครมีวิธีเปิด motion flow แล้วก็ ที่ปรับระดับความเร็ว motion flow ช่วยบอกหน่อยนะครับ
รุ่นนี้จออัตรารีเฟรชเรทที่แท้จริง 50/60hz ไม่มีระบบแทรกเฟรมภาพครับ Motion Flow รุ่นนี้แท้จริงก็ คือ การสแกนนิ่งแบคไลค์ลดอัตราการกระพริบของภาพ ( 200hz scanning backlight)
สรุปคือ เปิดไม่ได้ เพราะไม่มีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2015, 02:28:38 pm โดย sirota »