ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอยากถามว่าช่วงไหนที่ทีวีลดล้างสต๊อกและราคาถูกลง  (อ่าน 2102 ครั้ง)

ออฟไลน์ sguylap

• Flat TV member
  • *
ตอนนี้ผมสนใจทีวี samsung hu7200 65นิ้ว เป็นจอโค้ง4kคับ ตอนนี้เห็นร้านที่ราคาถูกๆก็ 80000กว่า ผมอยากรู้ว่ามันจะลดได้มากกว่านี้ปะคับ แล้วช่วงที่ทีวีตัวใหม่วางขาย ตัวนี้ราคามันจะตกลงอีกปะครับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
Re: ผมอยากถามว่าช่วงไหนที่ทีวีลดล้างสต๊อกและราคาถูกลง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2015, 03:25:45 pm »
ตอนนี้ผมสนใจทีวี samsung hu7200 65นิ้ว เป็นจอโค้ง4kคับ ตอนนี้เห็นร้านที่ราคาถูกๆก็ 80000กว่า ผมอยากรู้ว่ามันจะลดได้มากกว่านี้ปะคับ แล้วช่วงที่ทีวีตัวใหม่วางขาย ตัวนี้ราคามันจะตกลงอีกปะครับ
hu7200 ผมเคยยืนดูเทียบกับ hu8500 และ hu9000 ภาพเคลื่อนไหวสู้สองตัวนี้ไม่ได้เลยครับ
ถ้าเป็นไปได้อยากให้เล่น hu8500 ไปเลย
หรือรอรุ่นใหม่ๆออกมาก่อน รุ่นใหม่น่าจะมีอะไรจัดเต็มมากกว่านี้
 เพราะงบขนาดนี้เดี๋ยวมีตัวเลือกอีกเยอะครับ และคาดว่าเจ้าของกระทู้อาจขยับงบขึ้นได้อีกด้วย

ออฟไลน์ Cattyzz

• Edge LED TV member
Re: ผมอยากถามว่าช่วงไหนที่ทีวีลดล้างสต๊อกและราคาถูกลง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2015, 03:28:14 pm »
ปกติรุ่นใหม่จะเข้าประมาณ มีนา เมษา รุ่นใหม่ จะเริ่มเข้ามา รุ่นเก่าจะเริ่มขายในราคา Clearlance

แต่ถ้าหลังจากเดือน มีนา เมษา ไปสัก 2-3 เดือน ถ้าร้านไหนยังมีของอยู่จะเริ่มขายในราคาตัวโชว์แล้ว ถ้าลอง

สอบถามดีๆจะมีสินค้ามือ 1 ในราคาตัวโชว์ ซึ่งจะถูกลงไปอีก ถ้าไม่รีบมากรอได้ก็รอเถอะครับ

ออฟไลน์ sguylap

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2015, 07:33:12 pm »
ขอบคุนสำหรับทุกคำแนะนำคับ