ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ ทีวีใหญ่กว่า55นิ้ว ไม่เน้นฟังก์ชั่นอะไรเลยครับ ขอภาพสวยอย่างเดียวเป็นพอ  (อ่าน 1451 ครั้ง)

ออฟไลน์ Corico

• Flat TV member
  • *

สวัสดีครับ รบกวนขอคำแนะนำครับ ไม่สันทัดเรื่องทีวีเลยครับ ไปเดินดูก็เจอรุ่น พอจะจดรุ่นไป ก็เจอรหัสมากมายจนมึน

กำลังมองๆจะเปลี่ยนทีวี ตอนนี้ใช้ Panasonic th l42d25t มาหลายปีมากแล้ว ถ้าเป็นไปได้ก็อยากได้ใหญ่กว่าเดิม

แต่ไปเดินดูตามห้างแล้ว ทีวีเดี๋ยวนี้พยามอัดแต่ออพชั่นทางอินเตอร์เน็ตอะไรมาไม่รู้มากมาย ซึ่งผมไม่ต้องการครับ

ต้องการเอามาดูหนัง ซึ่งต่อกับ HD Player หรือ Android box เล่นเกมส์กับ Playstation 3-4
 ส่วนรายการทีวี เรียกว่าปีนึงจะเปิดดูสักครั้งสองครั้งเท่านั้นเอง แล้วเดี๋ยวนี้มันก็ดูผ่านกล่องเอา

ระบบเสียงของตัวทีวีไม่จำเป็นต้องดีเลิศเลย เพราะยังไง ดูหนังฟังเพลง เล่นเกมส์ ก็ต่อออก AVR ครับ

ตอนนี้จอมัน 55 นิ้ว ได้ใหญ่กว่าเดิมก็จะดีครับ และขอรุ่นที่ฟังก์ชั่นไม่ต้องเยอะ แต่ภาพดี สวย มีอัพสเกล และโมชั่นแบบไม่ผิดธรรมชาติ
 และresponseสูงก็ดี เพราะใช้เล่นเกมส์แข่งรถ มันวูบวาบตลอดเวลาครับ

งบประมาณ ผมตั้งไว้ราวสามหมื่นกลาง ไม่ถึงสี่หมื่นพอได้ไหมครับ ขอบคุณมากครับ

ปล.หากได้พวก Sony หรือ Panasonic ก็จะดีครับ คุณแม่ชอบ Sony เผื่อเห็นเป็นยี่ห้อที่ชอบจะช่วยออกนิดหน่อย แหะๆ
  หรือถ้ามีพวก Samsung LG แจ่มๆ ราคาไม่แรงก็น่าสนใจครับผม

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
ค่า response ต้องต่ำสิครับ ถึงจะดี ถ้าค่า RT สูง มันก็เกิดโกสท์ วุ้น หรือภาพเบลอ เวลามีภาพเคลื่อนไหวเร็วๆครับ
งบนี้ ถ้าใหญ่กว่า 55 นิ้วน่าจะเพิ่มเงินอีกหลายอยู่ แต่ถ้า 55 นิ้วลองดู
ss 55ju6600 4k จอโค้ง smart tv ***
ss 55ju6400 4k smart tv ***
sony 55w800c fhd 3d andriod tv
ss 55j6300 fhd จอโค้ง  smart tv

***  เล่นเกมส์ดีมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2015, 09:09:23 am โดย sirota »