ผู้เขียน หัวข้อ: ปิดกระทู้ครับผม  (อ่าน 5818 ครั้ง)

ออฟไลน์ suchart

• Full LED TV member
ปิดกระทู้ครับผม
« เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 11:43:53 am »
ปิดกระทู้ครับ

ขายหมดแล้วครับ

.... ขออนุญาติ ... แปลง Sub เป็น ทรัพย์ ...หน่อยครับ ( + พ่วงเพิ่มเติมสาย  HDMI / HDD Lossless )....

ขออนุญาติ แปลง Sub และ สาย Sub เป็น ทรัพย์ หน่อยครับ

1.   Subwoofer   SVS  PB-12NSD   ตู้เปิด 12  นิ้ว   
ใบประกันเริ่ม  20/7/57     เหลือประกันอีก   4 ปี 8 เดือน
ขาย .......   18,000   ครับ    สถานะ จอง 1 คิว  คุณเบสท์ จันทบุรี  นัดรับ 19.00 วันเสาร์ครับ  //   ขายให้เพื่อนท่านต้น Varina เรียบร้อยแล้วครับ  ขอบคุณท่านต้นมาก ๆ ครับ   

2.   สาย Sub Inakustik  Premium 3 m.
ขาย.......   800  ครับ      สถานะ จอง 2 คิว  คุณเบสท์ จันทบุรี คิว 1   นัดรับ 19.00 วันเสาร์ครับ /  ขายให้คิว 2   พี่พูน  จากหัวลำโพงเรียบร้อยแล้ว ครับ  ขอบคุณมากครับ    

ขายเรียบร้อยแล้วครับ

ขอบคุณน้ำใจจากท่านต้น Varina ครับผม  แนะนำเพื่อนมาให้ครับ

แต่.....

ฝากถึงท่าน... จากอ.ขลุง จ.จันทบุรี  ที่จองไว้ Q1 ด้วยนะครับ
ถ้าท่านได้อ่านกระทู้นี้  ....
...   ว่าท่าน นัดผม 18.00 น. ให้ผมวิ่งจาก ตลิ่งชัน ไปส่งให้ที่ IKEA บางนา
ระยะทางไปกลับ กว่า 100 กม.     +   ต้องยกไป ๆ มา ๆ  ด้วยน้ำหนัก Sub
เกือบ 50 Kg.   มันไม่ใช่เรื่องเล่น ๆ นะครับ  ...

พอผมไปถึงที่นัดแล้ว กลับปิดเครื่องหนีซะแบบนั้น    พอดึก  ๆ  กลับอ่านไลน์ผมได้
แถมตอนเช้า เปิดเครื่อง  แต่ไม่รับสายเลย … 

ถ้าไม่เอาแล้ว หรือเปลี่ยนใจ    ขอให้บอกกันตรง ๆ แบบลูกผู้ชายดีกว่าครับ
อย่าหนีไปโดยไม่บอกกล่าว ปิดเครื่องหนีไปแบบนี้เลยครับ

ผมต้องยกไป ๆ  มา ๆ ด้วยน้ำหนัก Sub กว่า 50 กิโล
แถมต้องขับรถไป - กลับ 100 กม.   + นั่งคอยเก้อถึง 2 ทุ่ม

ไม่ใช่เรื่องสนุกเลยครับ    ขอเถอะนะครับ   บอกกันตรง ๆ เสียยังดีกว่าครับ

ขอขอบคุณทุกท่าน + ท่านต้น varina อีกครั้งด้วยครับ

3.   สาย Sub Audioquest   รุ่น   Sub –X   ยาว 2 m.  พร้อม  Audioquest FLX-X  Y Splitter ( สาย Y )
ขาย......  2,000  ครับ
    สถานะ ได้รับโอนเรียบร้อย  ขายให้ ท่านต้น varina  เรียบร้อยครับ 

4.   สาย Sub Audioquest  รุ่น Blacklab  ยาว 3 m.  พร้อม  Audioquest FLX-X  Y Splitter ( สาย Y )
ขาย......  1,500  ครับ      สถานะ จอง 3 คิว  คุณนิพนธ์  สาธรใต้  คิว 1 นัดรับ 19.00 วัน พฤ นี้ ครับ 

5.   สาย HDMI  LCD  Jericho  ยาว  1 m.    ( มี 2 เส้นครับ  ) 
ขายเส้นละ........  1,500   ครับ
   สถานะ  พี่ชูโอนเรียบร้อยแล้ว  ขายให้พี่ชู เรียบร้อยแล้วครับ

6.   External Hdd Seagate Expansion  1 TB  ไส้ในบรรจุไฟล์เพลง   Lossless  เต็มลูก 
ประกัน Seagate เหลือประมาณ 2 ปี  ไม่มี Bad   สภาพใหม่สุด ๆ   อุปกรณ์ครบกล่อง 
ขาย.....  2,000   ครับ
    สถานะ  ขายเรียบร้อยครับ   รอส่งให้   ท่าน Dang ระยอง ครับผม 

7.   Hdd WD Green  1 TB  ขนาด 3.5 นิ้ว   หมดประกันแล้ว ไม่มี Bad   
 ไส้ในบรรจุไฟล์เพลง   Lossless  เต็มลูก       
แถม  ...  Hdd. Box ของ Buffalo     ทำเป็น External  Hdd ได้ 
หรือจะแกะใช้เฉพาะ Internal Hdd.  ก็ได้ครับ 
ขาย .....  1,700   ครับ

0-   8235 – 514 – 44
Line ID      ham1414
จ – ศ  Office Hours.   รับของแถว ถนนวิทยุ – สวนลุมพินี – MRT ลุมพินี – BTS เพลินจิต
จ – ศ  19.00 เป็นต้นไป  รับของแถวพระราม 2  ถนนกาญจนาภิเษก แม็คโครบางบอน
ส – อา    นัดสถานที่กันอีกครั้งครับ

ขอบคุณทุกท่านมาก ๆ ครับ

1.   Subwoofer   SVS  PB-12NSD   ตู้เปิด 12  นิ้ว   
ใบประกันเริ่ม  20/7/57     เหลือประกันอีก   4 ปี 8 เดือน
ขาย .......   18,000   ครับ 

2.   สาย Sub Inakustik  Premium 3 m.
ขาย.......   800  ครับ

3.   สาย Sub Audioquest   รุ่น   Sub –X   ยาว 2 m.  พร้อม  Audioquest FLX-X  Y Splitter ( สาย Y )
ขาย......  2,000  ครับ
    สถานะ  ขายท่านต้น Varina  เรียบร้อยแล้วคัรบ

4.   สาย Sub Audioquest  รุ่น Blacklab  ยาว 3 m.  พร้อม  Audioquest FLX-X  Y Splitter ( สาย Y )
ขาย......  1,500  ครับ

5.   สาย HDMI  LCD  Jericho  ยาว  1 m.    ( มี 2 เส้นครับ  ) 
ขายเส้นละ........  1,500   ครับ
สถานะ  ขายพี่ชู เรียบร้อยแล้วครับ  เตรียมรอส่งครับ

6.   External Hdd Seagate Expansion  1 TB  ไส้ในบรรจุไฟล์เพลง   Lossless  เต็มลูก 
ประกัน Seagate เหลือประมาณ 2 ปี  ไม่มี Bad   สภาพใหม่สุด ๆ   อุปกรณ์ครบกล่อง 
ขาย.....  2,000   ครับ     สถานะ  รอโอน

7.   Hdd WD Green  1 TB  ขนาด 3.5 นิ้ว   หมดประกันแล้ว ไม่มี Bad   
 ไส้ในบรรจุไฟล์เพลง   Lossless  เต็มลูก       
แถม  ...  Hdd. Box ของ Buffalo     ทำเป็น External  Hdd ได้ 
หรือจะแกะใช้เฉพาะ Internal Hdd.  ก็ได้ครับ 
ขาย .....  1,700   ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2014, 01:08:38 pm โดย suchart »

ออฟไลน์ chou chou

• Flat TV member
  • *
จอง 2 เส้นครับ
5.   สาย HDMI  LCD  Jericho  ยาว  1 m.    ( มี 2 เส้นครับ  ) 

5.   สาย HDMI  LCD  Jericho  ยาว  1 m.    ( มี 2 เส้นครับ  )  
ขายเส้นละ........  1,500   ครับ

รับทราบครับผม พี่ชู   PM ให้เรียบร้อยแล้วครับพี่

ขอบคุณมากครับพี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2014, 12:24:01 pm โดย suchart »

• *
5.   สาย HDMI  LCD  Jericho  ยาว  1 m.    ( มี 2 เส้นครับ  ) 
โอนแล้วครับ รายละเอียดในPM ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Schecte|2

• http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=55075.msg491198#msg491198
ของดี ราคาถูกมาอีกเเล้วครับ 

เสียดายมาไม่ทันหลายรายการ ....   [เศร้า]

ออฟไลน์ frank

• *
ท่านแฮมของขึ้นบ้างละ [เท่ห์]

ออฟไลน์ Popeye82

มีแต่ของดีๆ ราคาโดนๆ ทั้งนั้นเลยนะครับคุณแฮม  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ ponpon01

• LCD TV member
  • **
ช่วยดันครับ ท่านแฮม  ว่าแต่ตั้งเสา Digital TV รึยังครับ

ช่วยดันครับ ท่านแฮม  ว่าแต่ตั้งเสา Digital TV รึยังครับ

ขอบคุณมากครับพี่ไพศาล   [ปลื่ม]       เสายังไม่ได้ซื้อเลยพี่  555++    ย้ายบ้านมาละ  มะได้ดูทีวีเบยย

มีแต่ของดีๆ ราคาโดนๆ ทั้งนั้นเลยนะครับคุณแฮม  [ปลื่ม]

แบ่งปันกันใช้ครับท่านป๊อป  [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ท่านแฮมของขึ้นบ้างละ [เท่ห์]

ผมกลัวตามท่านแฟรงก์ไม่ทันง่ะ  [คิคิ] [คิคิ]    [yes] [yes]

ของดี ราคาถูกมาอีกเเล้วครับ 

เสียดายมาไม่ทันหลายรายการ ....   [เศร้า]

ขอบคุณครับหนุ่ม..   [ปลื่ม]   ยังเหลือรอยุบระบบอีกหลายอย่างเลยครับ   รอ เฟส 2 รอบต่อไปได้เลยครับ

ออฟไลน์ Popeye82

ขายดีเหมือนแจกฟรีเลยนะครับท่านแฮม อย่าลืมค่านายหน้า 20% ด้วยนะครับ [คิคิ] [คิคิ] [คิคิ]

ออฟไลน์ Happytime

• Edge LED TV member
ของดีหมดไวจริงๆ เมื่อไรเส้นสีแดงๆหลังsubจะแปลงเป็นทรัพย์บ้างครับ  [หื่น]  [คิคิ] [คิคิ]

• *
ได้รับแล้ว ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ varina

ดัน svs ให้ท่านแฮมครับ  [yes]

ขอบคุณพี่ชูมาก  ๆครับ  [ปลื่ม]

ขอบคุณท่านต้น จากใจจริงครับ   [ปลื่ม]

ของดีหมดไวจริงๆ เมื่อไรเส้นสีแดงๆหลังsubจะแปลงเป็นทรัพย์บ้างครับ  [หื่น]  [คิคิ] [คิคิ]

สายแดงคู่ใจเลยครับ เส้นนี้ ..  [หื่น]

ขอบคุณน้ำใจจากท่านต้น Varina ครับผม  แนะนำเพื่อนมาให้ครับ

ฝากถึงท่าน... จากอ.ขลุง จ.จันทบุรี  ที่จองไว้ Q1 ด้วยนะครับ
...   ว่าท่าน นัดผม 18.00 น. ให้ผมวิ่งจาก ตลิ่งชัน ไปส่งให้ที่ IKEA บางนา
ระยะทางไปกลับ กว่า 100 กม.     +   ต้องยกไป ๆ มา ๆ  ด้วยน้ำหนัก Sub
เกือบ 50 Kg.   มันไม่ใช่เรื่องเล่น ๆ นะครับ  ...

พอผมไปถึงที่นัดแล้ว กลับปิดเครื่องหนีซะแบบนั้น    พอดึก  ๆ  กลับอ่านไลน์ผมได้
แถมตอนเช้า เปิดเครื่อง  แต่ไม่รับสายเลย … 

ถ้าไม่เอาแล้ว หรือเปลี่ยนใจ    ขอให้บอกกันตรง ๆ แบบลูกผู้ชายดีกว่าครับ
อย่าหนีไปโดยไม่บอกกล่าว ปิดเครื่องหนีไปแบบนี้เลยครับ

ผมต้องยกไป ๆ  มา ๆ ด้วยน้ำหนัก Sub กว่า 50 กิโล
แถมต้องขับรถไป - กลับ 100 กม.   + นั่งคอยเก้อถึง 2 ทุ่ม

ไม่ใช่เรื่องสนุกเลยครับ    ขอเถอะนะครับ   บอกกันตรง ๆ เสียยังดีกว่าครับ

ขอขอบคุณทุกท่าน + ท่านต้น varina อีกครั้งด้วยครับ

ออฟไลน์ Wichaij.

เจอแบบนี้ เซ็งแทนเลยครับ (50 kg หนักเอาเรื่อง เลยนะครับ)

ออฟไลน์ weegool

ขอบคุณพี่ชูมาก  ๆครับ  [ปลื่ม]

ขอบคุณท่านต้น จากใจจริงครับ   [ปลื่ม]

สายแดงคู่ใจเลยครับ เส้นนี้ ..  [หื่น]

เจอแบบนี้น่าเห็นใจมากๆครับ  [เศร้า] ผมว่าน่าจะเอาเบอร์มาลงให้พื่อนๆเห็นเลยครับ

ออฟไลน์ ninemooo

• OLED TV member
โอ้ว....อยากได้ซับ มาไม่ทัน อีกแระ..คริคริ [หื่น]

เอาเบอร์มาลงเลย จะได้ช่วยกันระวังคนประเภทนี้
¨§ÍÂèÒºÔ¹ãËéÊÙ§ÍÂèÒ§ã¤Ãà¤éÒ    ËÁÑ蹺ԹàÍÒà·èÒ·ÕèàÃҨкԹäËÇ
äÁèÊӤѭÇèҨкԹ·èÒÍÐäà      ¢Íà¾Õ§ä»ãËé¶Ö§½Ñ¹...à·èÒ¹Ñé¹¾Í

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2014, 10:55:02 pm โดย suchart »