ผู้เขียน หัวข้อ: แสงรั่วขนาดนี้ปกติไหมครับ  (อ่าน 10222 ครั้ง)

ออฟไลน์ bzgc

• Flat TV member
  • *
แสงรั่วขนาดนี้ปกติไหมครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 09:17:33 pm »

อันนี้ตอนเปิดไฟครับ

• *
Re: แสงรั่วขนาดนี้ปกติไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 09:18:16 pm »

อันนี้ตอนปิดไฟครับ

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 09:21:58 pm »

อันนี้ปิดไฟด้านข้าง ไม่รุ้เกี่ยวไหม

รบกวนทุกท่านช่วยดูให้ด้วยนะครับ ร้อนใจมาก อยากรุ้ว่าเราเปนเยอะไหมรึว่าปกติครับ

ออฟไลน์ Cattyzz

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 10:21:54 pm »
จากรูปไม่ปกติแล้วละครับ เครมเถอะครับ [ช็อค] [ช็อค]

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 10:31:09 pm »

อันนี้รุปที่ชัดที่สุดครับ ถ่ายจากiphone 5s

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 10:33:50 pm »
ถ้าดูจากรูป เหมือนเป็น backlight clounding ครับ

ลองเปิดหนังที่มีฉากมืดดูก่อนครับ
เปิดไฟดู ดูว่าฉากมืดมีแสงรั่วมั้ย
ปิดไฟดู ดูว่ามีแสงรั่วให้เห็นมากมั้ย

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 11:16:29 pm »
รั่วรุนแรงมากกกกกก [ช็อค] [ช็อค] [ช็อค]

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2014, 12:20:55 am »
ถ้าดูจากรูป เหมือนเป็น backlight clounding ครับ

ลองเปิดหนังที่มีฉากมืดดูก่อนครับ
เปิดไฟดู ดูว่าฉากมืดมีแสงรั่วมั้ย
ปิดไฟดู ดูว่ามีแสงรั่วให้เห็นมากมั้ย

รูปที่4 รุปสุดท้ายผมปิดไฟดูครับ  ปิดม่าน ปิดทุกอย่างครับ เหลือแต่จออย่างเดียวิ ผิดปกติไหมครับ เแนวลายเส้นแทยงมา้เลยครับ ผมเปิดหนังดูบลูเรย์ครับ เรื่องvampile academy ฉากตอนก่อนเริ่มครับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2014, 12:37:57 am »
แล้วฉากหนังในที่มืดลองดูรึยังครับ เอาแบบประมาณ แฮรี่ พอตเตอร์ ในฉากมืดๆแล้วปิดไฟ ถ้าปิดไฟแล้วมันมีแสงรั่วเป็นกลุ่มก้อนอย่างนี้ ต้องขอเค้าเปลี่ยนแล้วครับ มันเยอะเกิน

ออฟไลน์ lack

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2014, 09:25:16 am »
ลองคืนค่าโรงงานดูก่อนครับ ดูแล้วแสงมันแปลกๆ อาจเกิดจากไปตั้งค่าอะไรไว้หรือป่าว

ออฟไลน์ niteguy

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2014, 11:57:21 am »
รั่วเยอะขนาดนี้ น่าจะมีปัญหาแล้วล่ะ

ไม่ทราบว่ารุ่นไหนครับเนี่ย

ออฟไลน์ dick

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2014, 12:43:49 pm »
backlightมีปัญหาแล้วล่ะรีบเปลี่ยนก่อนจะเกิน7วัน

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2014, 02:58:33 pm »
รั่วเยอะขนาดนี้ น่าจะมีปัญหาแล้วล่ะ

ไม่ทราบว่ารุ่นไหนครับเนี่ย

sharp LC60LE950X ครับ

ออฟไลน์ shokhun

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 01:07:35 am »
กำลังจะซื้อเลยครับ รุ่นนี้ Sharp ขนาด 60 นิ้ว รุ่น LC-60LE950X ไปเดอะมอลล์ท่าพระ กับ เดอะมอลล์บางแค ล่ะก็ เซนทรัลพระราม2 ไปมา 3ห้าง
หาดูตัวเป็นๆ ก็ไม่มีของให้ดูครับ สงสัยต้องเปลี่ยนไปหาซัมซุง4k  ลดขนาดลงหน่อย  เอาใจช่วยนะครับ

ออฟไลน์ S_Surawut

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 07:14:10 am »
ใจเย็นๆครับ ลองติดต่อเซลล์ให้ช่างเข้ามาดูที่บ้าน หรือไม่ก็ถ่ายรูปไป ...สภาพนี้ต้องเปลี่ยนครับ โดยเฉพาะเส้นทแยงมุมหนักจริงๆ ถ้าเปลี่ยนน่าจะได้ล๊อตใหม่ครับ เพราะล๊อตใหม่เพิ่งเข้าไม่เกินสองอาทิตย์ที่ผ่านมา....โชคดีครับ อย่าช้าแจ้งทันที... [ไม่เอา]

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2014, 08:51:12 pm »
backlightมีปัญหาแล้วล่ะรีบเปลี่ยนก่อนจะเกิน7วัน

ใจเย็นๆครับ ลองติดต่อเซลล์ให้ช่างเข้ามาดูที่บ้าน หรือไม่ก็ถ่ายรูปไป ...สภาพนี้ต้องเปลี่ยนครับ โดยเฉพาะเส้นทแยงมุมหนักจริงๆ ถ้าเปลี่ยนน่าจะได้ล๊อตใหม่ครับ เพราะล๊อตใหม่เพิ่งเข้าไม่เกินสองอาทิตย์ที่ผ่านมา....โชคดีครับ อย่าช้าแจ้งทันที... [ไม่เอา]

เรียบร้อยแล้วครับ ส่งรูปให้เซลล์ เซลล์ส่งเรื่องทางศูนย์ ช่างดูภาพที่ส่งให้แล้ว บอกผมเลยว่าต้องเครมเปลี่ยนเครื่องใหม่อย่างเดียวครับ เค้าบอกเคสนี้มีปัญหาตอนประกอบจอไม่ดีครับ ขอบคุณทุกคนครับ

ปล.ตอนแรกโทรหาเซลล์ เซลล์บอกว่า จอledเค้าไม่ดูกันแบบปิดไฟนะ ต้องเปิดไฟดู คิดในใจเราผิดหรือแปลกไหมนี่ปิดไฟดู ผมเกือบคิดว่าจะไม่เคลมให้ซะละ555

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2014, 08:57:26 pm »
กำลังจะซื้อเลยครับ รุ่นนี้ Sharp ขนาด 60 นิ้ว รุ่น LC-60LE950X ไปเดอะมอลล์ท่าพระ กับ เดอะมอลล์บางแค ล่ะก็ เซนทรัลพระราม2 ไปมา 3ห้าง
หาดูตัวเป็นๆ ก็ไม่มีของให้ดูครับ สงสัยต้องเปลี่ยนไปหาซัมซุง4k  ลดขนาดลงหน่อย  เอาใจช่วยนะครับ

ลองดูนะคับแต่ผมว่าภาพที่ผมดูมา sharp ตัวนี้สวยนิ้งจริงๆครับ sam.... ผมใช้มาหลายอย่างแล้วระวังปัญหาด้านคุณภาพนะครับ หมดประกันปุ้บ พังปั้บ ที่บ้านเรียกซัมเซงครับ555 ลองดูเปนแบรนด์ญี่ปุ่นทนกว่าครับ

ออฟไลน์ S_Surawut

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2014, 10:58:57 pm »

เรียบร้อยแล้วครับ ส่งรูปให้เซลล์ เซลล์ส่งเรื่องทางศูนย์ ช่างดูภาพที่ส่งให้แล้ว บอกผมเลยว่าต้องเครมเปลี่ยนเครื่องใหม่อย่างเดียวครับ เค้าบอกเคสนี้มีปัญหาตอนประกอบจอไม่ดีครับ ขอบคุณทุกคนครับ

ปล.ตอนแรกโทรหาเซลล์ เซลล์บอกว่า จอledเค้าไม่ดูกันแบบปิดไฟนะ ต้องเปิดไฟดู คิดในใจเราผิดหรือแปลกไหมนี่ปิดไฟดู ผมเกือบคิดว่าจะไม่เคลมให้ซะละ555
อารมณ์นี้ไม่ต้องปิดไฟก็ชัดแจ้งเห็นจริงแล้วล่ะครับ...555 ค่อยโล่งอกแทนครับ แล้วเครื่องที่รอเปลี่ยนยกไปยัง ถ้ายังก็ลองปรับภาพดูครับ ปรับเรื่อยๆไปก่อน [กระโดด]